Huế cần Ae giúp đặt lồng bẫy

dadyviet

Chào Ae org. mình ở huế, mới chơi chim Cm. muốn mua đặt mua 1 cái lồng bẩy để cuối tuần xách dj bẩy với ae cho vui. AE nào ở Huế biết giới thiệu chỗ làm lồng dùm. Thanks all.

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
Chào Ae org. mình ở huế, mới chơi chim Cm. muốn mua đặt mua 1 cái lồng bẩy để cuối tuần xách dj bẩy với ae cho vui. AE nào ở Huế biết giới thiệu chỗ làm lồng dùm. Thanks all.
Bạn ơi--bạn ở Huế mà hỏi câu này thì nên xem lại............có phải thực sự đam mê chào mào hay không.Khắp các nẻo đường ở Huế chổ nào mà chẳng có quầy chim hả bạn.Ở đó lồng bẩy giá nào mà chẳng có.tuỳ vào túi tiền của bạn là có liền ah.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Nói thật với các bác chứ đã chơi chim thì ít ra cũng nên mày mò một chút cho nó đã, làm lồng nuôi thì tốn thời gian, nguyên vật liệu đã đành, còn làm lồng bẫy thì nguyên vật liệu tìm khá dễ (Kềm, kẽm, lưới, lò xo) và 1 chút tìm hiểu về kích thước và hình dáng thì mình đã có thể làm nên cái mình muốn, tuy nó không đẹp từng centimet nhưng bù lại nó là thành phẩm do mình làm ra. Bỏ qua hình dáng đi, nên lấy tiêu chí là: An Toàn và Nhạy Bén lên làm đầu. Về phần lưới, nếu các bạn thích khám phá (thêm 1 nghề là thêm 1 niềm vui) thì bạn có thể search trên google, ở đó có hình ảnh rất chi tiết cho việc đan lưới, còn nếu nhác thì ra mua 1m2 = 20k rồi tự ráp vào. Như thế sẽ hay hơn nhiều so với việc bỏ ra vài ba trăm ngàn để lấy về 1 chiếc lồng, nếu sau này lồng hư rồi lại chạy ngược chạy xuôi tìm người sửa. Một vài lời góp ý. Thân chào.

ledinhnhan01

ở Huế mà tìm không ra lồng bẫy thì hơi lạ...... bác đến các tiệm chim đều có mà...chúc bác đạt được thành quả tốt

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Ở huế có lồng bẩy chú tuất bờ hồ phan đăng lưu làm đẹp và chắc,lồng triên ,lồng sắt trắng cũng có.Với lồng của a hùng bánh ở lại thế cuối đường bạch đằng,đi bẩy là ok.

dadyviet

Ở huế có lồng bẩy chú tuất bờ hồ phan đăng lưu làm đẹp và chắc,lồng triên ,lồng sắt trắng cũng có.Với lồng của a hùng bánh ở lại thế cuối đường bạch đằng,đi bẩy là ok.
Cảm ơn anh , có dịp sẽ gặp anh ở ngoài mời anh ly cafe giao lưu anh em ở Huế.

N

namkiet

Guest
Nếu muốn làm lồng bẫy đặt cáng đồng 8 li, 10 li, móc lưới âm cáng, cầu tử gỗ kiền, trắc đều có, hàng rất đẹp. bảo hành tật lỗi.Mình sẽ đặt giúp cho.
Thân Tuấn