Kỷ lục Guinness thế giới về cuộc thi chim Chào Mào lớn nhất ở Thái Lan .

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Yala tỉnh đã tổ chức thành công ASEAN 24, và triển lãm Chào Mào tại Trung tâm Thanh niên thiếu của thành phố Yala, quận Muang, tỉnh Yala. Năm nay, những đối thủ cạnh tranh với nước chủ nhà Thái Lan gồm có Malaysia, Indonesia và Singapore số lượng của những con chim Chào Mào đã lên đến 6000 con, góp phần thiết lập một kỷ lục mới được Sách kỷ lục Guinness lục thế giới công nhận, được biết các kỷ lục trước đó chỉ có khoảng chừng 1000 con chim.

Thị trưởng
của tỉnh Yala là Pongsak Yingchoncharoen cho biết:"Hầu hết các tỉnh miền nam luyện tập cho những chú chim ở nhà của họ và mang những chú chim của mình đi khắp nơi . Có nhiều cuộc thi ở tất các các cấp dành cho chim Chào Mào".

Chim Chào Mào được tìm thấy trong các khu vực nhiệt đới và phổ biến rộng rãi ở Ấn Độ, Bangladesh, Myanmar, Indonesia và Thái Lan. Một số con chim có màu sắc tươi sáng, đẹp đẽ và có một giọng hót du dương có thể trị giá 20,000-30,000 baht. Hiện nay, những con chim đắt nhất của loại hình này là con chim bạch tang tại Singapore trị giá 2 triệu baht.

(Theo http://www.thailandoutlook.tv & bổ sung hình ảnh).

Sửa lần cuối:

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
eo.chim thi nhiều như vậy sao chấm giải dc.ước gì toàn bộ số chim đó là của mình.ước vậy thôi chứ nếu dc cũng hok dám nhận vì nuôi hok nổi.thank chủ thớt chia sẻ nhá

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
cm thi như vậy chắc mấy ông giám khảo chấm tới mai nhỉ :))

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
eo.chim thi nhiều như vậy sao chấm giải dc.ước gì toàn bộ số chim đó là của mình.ước vậy thôi chứ nếu dc cũng hok dám nhận vì nuôi hok nổi.thank chủ thớt chia sẻ nhá
He He , nội cái nghe nó hót riết nhức đầu rồi bứng loạn lên hết đấy ạ :cool: .

cm thi như vậy chắc mấy ông giám khảo chấm tới mai nhỉ :))
Chia nhau ra , mà mấy chả nghe nỗi công nhận hay thiệt đóa :cool: .

VipClub

Vua Chào Mào
เป็นงานแข่งขันอา�� �ซียน บันทึกทำลายสถิติ�� �ลกว่ามีนกเข้าแข่� ��ขันมากที่สุดในโล ก จำนวนถึง 8000 นก เต็มทุกราวทุกตะข�� �ครับ
dịch
Khi ASEAN Tôi đã phá vỡ thế giới loài chim là cạnh tranh nhất trên thế giới lên đến 8000 tất cả các loài chim xung quanh và móc nó tất cả.

đó là 8000 lồng chứ ko phải 6000 lồng và lập kỷ lục
Guinness
và đây sơ bô cuộc thị vào thời điểm ấy. anh em chúng ta cần noi gương và học tập

[video=youtube;DWIv2rd3s74]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=DWIv2rd3s74[/video]

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
nghe sao dc hết trời...ban giám khảo bèo lắm phải dc 50 người.dùng xe hơi để đi nhìn chim thôi cũng đủ mệt chứ nói j tới chuyện nghe

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
เป็นงานแข่งขันอา�� �ซียน บันทึกทำลายสถิติ�� �ลกว่ามีนกเข้าแข่� ��ขันมากที่สุดในโล ก จำนวนถึง 8000 นก เต็มทุกราวทุกตะข�� �ครับ
dịch
Khi ASEAN Tôi đã phá vỡ thế giới loài chim là cạnh tranh nhất trên thế giới lên đến 8000 tất cả các loài chim xung quanh và móc nó tất cả.

đó là 8000 lồng chứ ko phải 6000 lồng và lập kỷ lục
Guinness
và đây sơ bô cuộc thị vào thời điểm ấy. anh em chúng ta cần noi gương và học tập

[video=youtube;DWIv2rd3s74]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=DWIv2rd3s74[/video]

Bên trang http://www.thailandoutlook.tv nó ghi là hơn 6000 mình tưởng hơn vài 3 lồng thui mà lên đến 8000 lận à bác :cool: :
" Yala province hosted the 24th ASEAN red-whiskered bulbul exhibition at the Youth Center of Yala municipality in Muang District, Yala province. This year, competitors from Thailand, Malaysia, Indonesia and Singapore brought more than 6,000 red-whiskered bulbuls, setting a new record for the Guinness Book of World Records, which listed the previous record holder as having only 1,000 birds in the competition . "

Sửa lần cuối:

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Nếu có ai nói với mình về cuộc thi này ( với số lượng 8,000 lồng ở trên ) thì chắc mình nghĩ thằng cha này xạo. Nhưng xem xong những hình ảnh và clip của cuộc thi thì đúng là được mở rộng tầm mắt, cảm giác choáng ngợp và khâm phục thật.
Cám ơn 2 bác black_fish9402 và vipclub đã chia sẽ cùng AE.
Thân chào, tinatino.

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Sao ko có Việt Nam tham gia ta :D cao thủ diễn đàn ít bữa lập hội qua đó tranh giải chứ keke

VipClub

Vua Chào Mào
Để mình cố gắng tìm clip đội bảo vệ gồm thiết giáp và xe tăng. máy bay cao cấp thuộc đội bảo vệ cho cuộc thi. nhìn kinh lắm !

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Để mình cố gắng tìm clip đội bảo vệ gồm thiết giáp và xe tăng. máy bay cao cấp thuộc đội bảo vệ cho cuộc thi. nhìn kinh lắm !
Hơn 6000 là 8000 luôn , em có 1 chú bảo vệ cầm súng đó ngầu ko :cool: . Thằng nào trộm chim là bằng bằng :cool: .

em có thấy trên mạng bên thái lan họ thi cả ngày luôn anh à buổi tối vẫn mở đèn thi mà dân thái la um xùm chẵng nghe được tiếng con chim hót gì cả,cái này chắc ban giám khảo chấm điểm điên cái đầu luôn hehe,thanks bác bài viết rất hay !!!

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
em có thấy trên mạng bên thái lan họ thi cả ngày luôn anh à buổi tối vẫn mở đèn thi mà dân thái la um xùm chẵng nghe được tiếng con chim hót gì cả,cái này chắc ban giám khảo chấm điểm điên cái đầu luôn hehe,thanks bác bài viết rất hay !!!
Giọng hót chỉ 1 phần thui , nét đầu và độ bền mới là yếu tố quan trọng chứ cả ngàn con chim + fans làm sao mà nghe rõ giọng từng con dc . Thân :cool: .

xuanhuy008

thái lan chơi chim đẳng cấp hơn ta nhiều nên tụi nó hay qua đây săn bông với bạch tạng. hy vọng 10 năm nữa hội chơi chim ở nước ta xấp xỉ vậy. he

ledinhnhan01

chắc ban tổ chức huy động cả xe tải để chở ban giám khảo luân chuyển các lượt @@!