khởi đầu sự nghiệp

huyhoangg

hôm nay sau bao ngày nuôi dưỡng mình quyết định cho chú mồi cưng tạm nghỉ thay vào đó là tân binh mới.kết qủa ngoài sức tưởng tượng,do không có 2lồng bẫy nên mình phải dùng tay bắt chim qua,vì mớim,chú bổi này mới được 8tháng lồng nên còn rất nhat́,cho vào lồng bẫy mà chú thuć dữ quá mình nghĩ chắc là không song xong rồi,nhưng thật không ngờ chi mất có 10phút làm quen chú đã sổ như những chú mồi sành sỏi và chỉ mất 10phút để dụ bổi về.mình biết chú chim nay hay vì mỗi lân cheo chim da ngoài thể nao cũng có con về đấu nhiều lần có con còn nhảy vào đá lồng.lần này cũng thế chú bổi này rất hung hăng vừa hot́ vừa ché,mồi thuộc vào dạng không vừa ché lại một hồi dài có lẽ bổi thấy thế nên rất tức tới càng hot́ và ché ầm ĩ mồi thì đáp trả không thiếu một lời nào,cái gì đến rồi cũng đến bổi không chịu được nữa nhảy vào cắn nhau với mồi 2con bu lấy nhau như cặp tình nhân không dơi,do mình đặt của bẫy sâu qúa nên bổi đứng trên cầu tử mà vẫn không sập mình vội chay tới đặt lai cửa sập,vì mình phá ngang cuộc âủ đả nên bổi bay đi mất,phải đợi đến 20phút chúng mới quay về vừa về đến nơi bổi lại hót và ché inh oỉ mồi lai đáp trả và phập 1cái bổi lao chính diện cầu tử nên không còn cơ hội thoát thân,chứng kiến toàn cảnh thật hấp dẫn,mình lại có thêm chú mồi hay thật là mừng,do không biết cách up ảnh nên không up lên được co ai pit́ chỉ mình với kaka.thân chào toàn thể ae trong diễn đàn.........

huyhoangg

chiến công thứ 2của tân binh,chiều tối đi làm về qua chỗ cheo chim định đưa chim về thì không ngờ có thêm 1em sập bẫy em này nhìn dữ chim lông đuôi dài đít dỏ đậm.thế là chỉ trong buổi chiều hôm nay tân binh đã lập 2chiến công cho lần đầu da trận 1kết qủa không ngờ tới được. kakaka

neo

chiến công thứ 2của tân binh,chiều tối đi làm về qua chỗ cheo chim định đưa chim về thì không ngờ có thêm 1em sập bẫy em này nhìn dữ chim lông đuôi dài đít dỏ đậm.thế là chỉ trong buổi chiều hôm nay tân binh đã lập 2chiến công cho lần đầu da trận 1kết qủa không ngờ tới được. kakaka

bạn này liều thật , phải coi khu vực chỗ đó có bìm bịp kg nha , mình sợ lắm rồi , giờ mồi đâu chủ đó cho chắc ăn

huyhoangg

vâng các bạn à đã có chiến công thứ 3của tân binh vao hoi10h sáng nay 1em nữa đã xa bẫy,điều mà mình rất ngạc nhiên đó là cùng 1địa điểm cùng 1vi trí cheo lồng mà chưa đầy 24tiếng tân binh đã lập 3chiến cong thật đáng kinh ngạc,chưa hết bổi vẫn cứ lũ lượt kéo về,khả năng có thêm chiến tích,mồi thì vẫn rất phong độ bổi nào đến cũng tiếp hêt,mong các bạn cùng chia sẻ niềm vui với mình.vì không biết cách up ảnh hay clip nên không chia sẻ được gì ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo.cảm ơn moi người đã bớt chút thời gian đọc bài viết của mình.......đam mê là mãi mãi

huyhoangg

cảm ơn bác đã nhắc nhở do đam mê nhưng vẫn phải lo mưu sinh nên cứ đánh liều đặt mồi rồi đi làm chỉ có tranh thủ buổi trưa thôi,một lần con mồi cũ của em bị bách thanh mổ chui một bên cánhay không chêt.