Khoe các bác đôi chào mào non nhà em, 1 em đã đứng được trên thành tổ.:))

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Hehehe, chúc mừng, nhưng đến giai đoạn tập chuyền, cẩn thận không em nó hay giật mình, bay lung tung dẫn đến gãy cánh nhé.

tri_okthau

hvkt_87

Hic!Giờ mà cho em nuôi cũng ngại lắm!Lại phải ép giọng !Hic :D

pepsi47

Moderator
Ổ chim của bạn củng bằng lứa với ổ của mình mới bắt nhưng ổ của mình được 3 con, đang tính luyện cho em nó sau này cầm trên tay hót luôn giống của bác gì up lên trên youtube hehe, thân pepsi47.

copden

mình trải nghiệm với em haichỉ bất ngờ hihi. lồng hơi dơ do mấy ngày bận quá ko kịp dọn các bác xem bỏ qua

matna

Đúng rồi đó, kiếm 1 em chào mào làm bảo mẫu thì khỏe re luôn, Chi tiếc hơn bạn có thể liên lạc mình chỉ cho.

copden

bác kiếm em nào mà đưa chim con lại nó lăng săng thì bỏ chim con vào bỏ mồi tươi hay nhất là trứng kiếm loại lớn quan sát nó có đút ko. Nếu đút bạn chỉ việc cho thức ăn vào lồng thôi

toilabiak

Em cảm ơn các bác, có ae chỉ để chim thuần nuôi hộ, nhưng e chưa có kinh nghiệm , nuôi cũng mau lớn lắm, giờ 2 em nóa đã trèo lên thành ổ đứng hết rồi, hình như là 1 trống, 1 mái. :))( Vì thấy 1 đầu to, 1 đầu nhỏ ) sẵn cho em hỏi là chym đứng được roài thì có nên cho vào lồng đứng cầu không. em tks all