Kinh nghiệm dợt chào mào

chaomaodibao

Nhờ anh em có kinh nghiệp tư vấn giúp. Do đợt này công việc của mình khá bận, đi cả ngày đến tối mới về nên không có time đi dợt thường xuyên được, một tuần chỉ đi được đúng buổi chủ nhật. đi dợt ít như thế liệu chim có mạnh được không? Mong cả nhà chỉ cho vài kinh nghiệm. Thân!

cmtegiac

bác cũng giống mình, đi cả tuần chỉ rảnh mỗi CN đôi khi cũng ko đi được CN.

chaomaodibao

Có cách gì hiệu quả nhất không. Mình vẫn time tắm, phơi nắng cho nó 1h vào buổi trưa :) đi dợt ở chỗ mình 4,6,cn. Giờ đi được mỗi ngày chủ nhật :(

tutaicongtu

Hazz ít dợt chim nó nhát trường, biết là vậy nhưng đành chịu. Mình cũng ở vào tình trạng tương tự

Nhờ anh em có kinh nghiệp tư vấn giúp. Do đợt này công việc của mình khá bận, đi cả ngày đến tối mới về nên không có time đi dợt thường xuyên được, một tuần chỉ đi được đúng buổi chủ nhật. đi dợt ít như thế liệu chim có mạnh được không? Mong cả nhà chỉ cho vài kinh nghiệm. Thân!

đi nhìu có lợi lộc gì đâu bác? đi nhìu quá con chim nó lờn. chim của mình này cứ 2 tuần mới cho lên cội một lần. nhà cũng chỉ nuôi có một mình e nó thế mà đi thi chơi ầm ầm. hok sao đâu bác cứ an tâm. nhớ mồi màng đầy đủ và tắm táp phơi nắng giữ lửa cho e nó là oki.

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Dợt chim như vậy ổn đó bác, không sao hết. Nếu là chim đã đấu trường lịch như vậy bình thường, còn chim vào lửa thì hơi ít,

Thân ái!

impala

Chim Thầy

Nếu không ra cội được thì có thể qua nhà hàng xóm hay ai đó gần có 2-3 con cho nó chơi cũng dc anh à

1. Chim bổi hay chim má trắng: anh nên cho đi 1 tuần 2-3 lần hoặc hơn nếu có thể
2. Chim mới vào lửa: có thể Tuần 2 lần để kè chim mau lên
3. Chim đã có lửa và chơi trường: 1 tuần 1 lần là được rồi anh à. có khi 2 tuần 1 lần cũng không sao

Chim mình cho đi nhiều trong trường hợp muốn chim quen trường quen cội thì mình mới nên cho đi nhiều. Còn chim ra trường chơi cứng rồi thì tùy anh à... nhưng chim nó phục vụ mình... nên mình rảnh lúc nào mình đi lúc đó anh à... anh mà theo nó riết nó không thèm chơi đâu :) hjhj

Thân, Impala!

N

namkiet

Guest
Nếu cho đi rừng rồi thì cho đi trường nữa là ok. CHim lì lợm lắm.
He he
Thân

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Nếu không ra cội được thì có thể qua nhà hàng xóm hay ai đó gần có 2-3 con cho nó chơi cũng dc anh à

1. Chim bổi hay chim má trắng: anh nên cho đi 1 tuần 2-3 lần hoặc hơn nếu có thể
3. Chim đã có lửa và chơi trường: 1 tuần 1 lần là được rồi anh à. có khi 2 tuần 1 lần cũng không sao

Chim mình cho đi nhiều trong trường hợp muốn chim quen trường quen cội thì mình mới nên cho đi nhiều. Còn chim ra trường chơi cứng rồi thì tùy anh à... nhưng chim nó phục vụ mình... nên mình rảnh lúc nào mình đi lúc đó anh à... anh mà theo nó riết nó không thèm chơi đâu :) hjhj

Thân, Impala!
Câu trả lời của anh Sĩ làm em an tâm quá hà!!! Cám ơn anh! Em làm chỉ có 1 ngày được cuối tuần là thoả chí thôi!

impala

Chim Thầy
Câu trả lời của anh Sĩ làm em an tâm quá hà!!! Cám ơn anh! Em làm chỉ có 1 ngày được cuối tuần là thoả chí thôi!

Chim nhà anh cũng dc có 1 tuần 1 lần... 2 tuần rồi đua đòi thi chim... mấy con ở nhà cả tháng chưa ra cội hehe

Thân, impala!

impala

Chim Thầy
CHú Sỷ nuôi chim không chịu hót mà có kinh ngiệm gớm nhỉ:D

Không biết chim nhà sao nó ít hót... mà ra cội nó mới hót anh oi... cũng vì cái lũ lười đó nên em mới phải dùi mài kinh sử để dạy tụi nó anh à hehe

Nói chứ nuôi chim đừng phục vụ nó quá... coi chừng làm đầy tớ của nó... mà nó làm vua thì lúc nó chơi lúc nó ứ thèm chơi... cho nó làm nô tì thì nó chơi hoài anh à hehe

Thân, Impala!

ducthitran

Thế mới nói là " lòng chim dạ cá ". Nhiều lúc móc lên chơi ầm ầm, chơi không biết mệt. Lúc thì móc lên cứ đứng nhìn xù 1 đống muốn bắt ra bẻ cổ luôn cho bỏ ghét nhưng ngỉ đi ngỉ lại lại thôi( chắc vì tiếc tiền), hê hê

caube1002

1 tuần 1 lần cũng được rồi bác ơi, không sao đâu. cố gắng chăm hoa quả, mồi tươi tốt là ok

mechim

Nhữn ai đi làm thì đều như vậy Bác chủ à, có ai khác j nhau đâu. Chia se cùng nhau vậy

vukienvp

Tình trạng của em cũng giống mấy bác, CN mới đc nghỉ, nhưng nhiều khi ko đc nghi là coi như tuần đó chim ở nhà luôn.
Nhà có 7-8 con mà chơi với nhau nhiều nó cũng quen mặt nên chim ko căng lắm. Giờ anh em mình phải nghĩ ra cách gi để chim rợt ít nhưng vẫn căng chứ ko tình trạng này thì gay lắm.
Thân chào.

GIAP HUE

chẵng sao đâu bác ơi tuần đi một hai lầm gì cũng được đi nhiều đâu có hay đâu
có lần mình cho em nó đi máy ngày liền thấy em nó hết sức luông

chaomaodibao

Thân, Impala!
Cảm ơn Sỹ. Đợt trước thì anh thường xuyên đi 4,6.cn. Nhưng đợt này do công việc bận quá nên chỉ đưa bọn nó đi được 1lần/1tuần. Chưa đi dợt kiểu này bao giờ nên hơi lo :) Chú nói vậy thì anh yên tâm rồi. Anh với Bin_ballad hiện giờ tàm tạm cũng có 10 em rồi đi trường rồi. Trạng Nguyên đợt này đang căng lắm, chơi cánh chuồn nhé (Tiếc chưa) :D