kinh nghiệm mang chào mào đi cội

rinlaru

mình mang e nó đi vào qán cf để tập dợt, do đang thay lông nên lâu ni k mang đi, hôm qa mang đi khi về nhà đến giờ e nó ít hót lắm, cho mình hỏi có phải e nó sợ nên k hót k, mặc dù khi ở qán cf e nó vẫn chơi với hót lại bình thường

chaomao^^py

Moderator
Chim chưa đủ lửa + thể lực , ép chơi về bị suy chim . Cần làm bậy giờ mồi tươi + trái cây mát + tủ chữ A để nơi yên tĩnh , không có tiếng chim hót càng tốt , sáng sớm tranh thủ cho chim hong nắng và sương sớm sẽ mau lại thôi !

Pleikupho

chim nhà mình thì ngược lại, đi thì chơi cũng ít mà về nhà thì hót nhiều hơn bt.hihi. chắc do nó mệt thôi. nghĩ ngơi vài ngày là khỏe ngay ấy mà

shopthuhavd

mình mang e nó đi vào qán cf để tập dợt, do đang thay lông nên lâu ni k mang đi, hôm qa mang đi khi về nhà đến giờ e nó ít hót lắm, cho mình hỏi có phải e nó sợ nên k hót k, mặc dù khi ở qán cf e nó vẫn chơi với hót lại bình thường
Chim Pác chắc thiếu lực, nên khi đi chơi cội về em nó mệt không hót nữa, trường hợp này sau khi dợt về Pác cho em nó uống chút mật ong pha loãng + tắm nước hong nắng cho ăn trái cây vài hôm chim sẽ tốt lại thôi.
Chúc Pác thành công :D