kinh nghiệm nuôi chào mào chuẩn giọng

chaomaophoxuoi

em có nuôi vài em chào mào ,nhưng lại có em khươu chich choe và em mi các bác cho em hỏi nuôi như thế có được không hay chỉ CM thôi không thì CM lại học giọng chim khươu có bác nào có kinh nghiêm chia sẻ em nhé .thân chào xin cảm ơn

chaomaophoxuoi

bác có thể cho em biết nhân biết chim già rừng không em chỉ sợ mấy em miền học giọng chim khác thôi

Tuann

bác có thể cho em biết nhân biết chim già rừng không em chỉ sợ mấy em miền học giọng chim khác thôi
Nhìn chân chim khô mốc là chiim già.Cũng có một số ít già rồi nhưng vẫn đen bóng,nhưng loại đó ít lắm.

chaomaophoxuoi

nếu tuổi lồng khoảng ba năm có thể gọi là chim già không có bị ảnh hưởng không bác

Tuann

Mà chào mào mà hót đươc giọng mi thì cũng hay chứ có sao đâu.Mình có anh bạn có một em nuôi từ má trắng lên.nhà có con họa mi nên nó học giọng hot như họa mi nghe cũng hay hay.

Tuann

nếu tuổi lồng khoảng ba năm có thể gọi là chim già không có bị ảnh hưởng không bác
Tuổi lồng ba năm rồi thì vô tư đi không sợ đâu.Cạch nhà tớ ae nuôi nhiều họa my lắm,không e nào của tớ bị lẫn giọng cả.

lenhattan

Nếu như vậy thì ngoài thiên nhiên bị Lai giọng các loài khác hết hả bác. Ko phải lo đâu. Vì Chim đã già mùa rồi. Chim non mới sợ bác à

móc chim ra

bác sợ lai giọng thì chuyển mi e nuôi cho ,còn e chuyển lại bác chào mào đảm bảo ko ai lai giọng hết heeeee

Chéc

chim già thì chú ý tới mùa thay lông, lúc này cơ địa yếu nên rất hay bắt chước dọng hót...thay lông thì nên tách riêng ra hạn chế đấu đá

chaomaophoxuoi

có bác nào có kinh nghiệm về chăm chim cho chuẩn giọng không nhà em nhiều chim bắc ở ngoài quá sợ chim nhà học giọng vì có 1 số em không thuộc chim già rừng,em đã có 1 em hòa bắc giọng chim ta luôn

behoang

Chào mào già. Thứ nhất nhìn Chân. Nếu lên bốt càng to thì càng già.
Nhiều vùng miền Chim tuy già nhưng chân vẫn đen bóng.
Thứ đến nhìn dáng chim.
Còn chính xác nhất là hỏi:
How old are bird?
hehehe

thangqn

học giọng nếu bạn nuôi ổ thôi chim đã có tách rồi thì ko học đâu bạn,nuôi bình thường ko sao hết

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Nếu không muốn chim học giọng mà không thích thì cho nhữn em khiếu hay những em khác không phải chào mào đi hết thì không sợ lẫn giọng nữa bạn