Làm khô cám

Trời mưa nhưng hết cám nên phải làm cho chim, bây giờ không biết làm thế nào cho khô cám, mong anh em diễn đàn cho vài cao kiến.

Syeko

Dùng bóng đèn sợi tóc.hoặc sao trên lửa có nhiều cách mà.

soncao3008

Nhà bác có máy lạnh ko, nếu có thì để vào cục nóng là được thôi.

N

namkiet

Guest
Chào bạn.
Nếu thời tiết mưa bạn nên dùng cái này thử xem.

Thân, chúc bạn thành công.

teslaswat

Bác bỏ lên chảo => cho lên bếp gas => vặn lửa nhỏ rồi vừa đảo vừa nhâm nhi 1 tách cafe. Tuy có hơi mất thời gian nhưng cũng khá thú vị.

huynguyen0502

Chào bạn.
Nếu thời tiết mưa bạn nên dùng cái này thử xem.

Thân, chúc bạn thành công.

Anh kiệt cho em hỏi tí.lò viba đau có thể bỏ giấy vào trong đó được.anh ko sợ bị cháy hả? mình phải sử dụng vật liệu ko bằng giấy chứ anh?

hungtn20

đã có những bài viết hướng dẫn rồi. Bạn chịu khó tìm là xong chứ gì

N

namkiet

Guest
Hôm nay cũng làm cám theo kieu dùng lo vi sóng! Chỉ cần bạn chọn chế độ nướng và thời gian là 8 phút là không có vấn đề gì.
bạn ơi, sấy ở nhiệt độ 800 độ C, lần đầu 2 phút, lần sau 1 phút rưỡi là ok . Nhưng phải sấy 2 lần nha, sấy 1 lần rất dễ cháy cám.
Thân

N

namkiet

Guest
Anh kiệt cho em hỏi tí.lò viba đau có thể bỏ giấy vào trong đó được.anh ko sợ bị cháy hả? mình phải sử dụng vật liệu ko bằng giấy chứ anh?
ah khi em sấy bằng đĩa nhựa thì hơi nước sẽ đọng xuống đĩa, cám sẽ không khô lắm, bạn bỏ thêm giấy báo để hút hơi nước, cám sẽ nhanh khô hơn.
Thân

mechim

Bác Nam Kiệt sấy bằng máy em đây bằng bếp gas thôi.hehe
Phơi nắng 1 ngày sau đo cho lên nồi khi thấy cám vàng khô ửng màu và mùi thơm dậy lên là ok

aphu_phonui

phơi nắng hay cho cám vào thùng cát tông thắp bóng điện củng được có nhiều cách mà bạn

Toan Duong

Bạn tới lò bánh mì, nhờ người ta bỏ vào đúng 2 phút lấy ra là nhanh nhất.