Làm sao để chào mào có tiếng ché

mr_alpenliebe

Em ở miền bắc. xin phép hỏi các bác 1 tý : em nuôi mấy chú chào mào bắc cũng đc 1 năm tuổi lồng. nhưng em không biết làm sao để con chào mào có thể có tiếng chéc. Các bác có kinh nghiệm có thể chỉ dẫn em 1 chút. em là thành viên mới. thank các bac nhiều lắm

thucgttn

Cách đơn giản nhất là bạn cho con CM nhà bạn thấy 1 con bay qua lồng , hoặc mang ra rừng , CM thấy con khác bay qua là nó ché ( đa số là như thế )

Tuyến - IT

Đam Mê Chào Mào
Cách đơn giản nhất là bạn cho con CM nhà bạn thấy 1 con bay qua lồng , hoặc mang ra rừng , CM thấy con khác bay qua là nó ché ( đa số là như thế )

Chuẩn luôn, còn nếu muốn nó ché thường xuyên chỉ còn cách chăm thật tốt chò nó có độ căng nhất là nó ché ầm ầm

minchiu

tớ thấy nó nhìn chim trời là ché, còn tập cho nó ntn thì ngồi hóng hớt vậy ^^

jackychang

- Ché là bản năng của chim vì thế ko cần tập nó cũng ché nếu:

+ Cho ăn đầy đủ, chim khỏe, căng
+ Cho dượt thường xuyên
+ Tố chất con chim dữ

Thế là ché dầm dầm., nếu có nết búng cánh hoặc chém cánh lắc đầu, vẩy đuôi nữa thì còn zì để nói

L

linhbuudien

Guest
Bạn nên tập dợt kĩ càng,nhất là tại cội chim không có chim thả mà mở miệng ché là thành công rồi.Riêng về bản năng con nào cũng biết ché hết nhưng nó có bản lĩnh để ché nơi cội chim hay không,với chim dữ hay không,nếu con của bạn nhìn thẳng đối thủ đang ché mà nó ché nạt lại thì là số 1 luôn(tìm được con này đã khó,nuôi cho nó căng càng khó)
Chúc vui vẻ