Làm sao để chào mào hết đá tay?!

minhways0ck

Việc là e có nuôi một con chào mào 3 tháng lồng nhưng rất dạn.Đút tay vào là bay tới đá lia lịa.E cũng ko huấn luyện nó j` mà tự nhiên nó đá.Để tay ở ngoài nó cũng rất gấu bay lên mổ.Mỗi lần đút tay vào lồng nó thì nó đều để lại thương tích cho e!@@. Trưa nay lúc đút tay vào lồng lấy cóng chim ra thì nó lai đá em và nó vụt ra ngoài.Rất may vì đã vài lần huấn luyện thả e nó ra nên chỉ sau năm phút e nó đã bay vào lồng lại.E mún hỏi các bác cách làm chào mào ko đá tay nữa.1 phần để nó khỏi đá tay e(mỗi lần nó đá là e mún khóc :().1 phần để bỏ cái tật bu chụp của nó.Mog các pro chỉ e với ạ!

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chắc chim nó xung wa nên mới vậy,mún nó hok đá tay nửa chắc rất khó.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
Chắc thế bác ạ!E cũng chưa thấy ai nói về vấn đề này.Chắc chết e quá các a ơi :((
có gì đâu mak chết,sợ nó đá tay thì cho e là hết đá ak.keke.thui,bác cứ chịu khó bị nó đá từ từ rồi cũng wen.hehe:cool:

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chắc thế bác ạ!E cũng chưa thấy ai nói về vấn đề này.Chắc chết e quá các a ơi :((

Sao mà chết đc. Em mà chết thì ai chăm nó. Chẳng qua nó củng ý thức em là chủ nên đùa với em đó thôi. Em dùng tay búng vào khu đum của nó là nó chừa ah. Không thì mua cái bao tay bằng da dùng mỗi khi thay nước và thay thức ăn.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
hic hic
cái này có ji quan trọng đâu mà nghe phức tạp thế
nguyên nhân: do mới vào tù chủ nhân hay đút mồi thức ăn nên nó quen và sinh ra thói đá tay (chỉ với chủ thôi nhé chứ gặp người lạ thì có mà hoảng phát khiếp)
cách điều trị:từ giờ cho ăn cho uống ko thò tay vào nữa 1 tháng là hết mà .Lúc nào mà muốn cho ăn hay uống cho sang lồng tắm luôn(vào buổi sáng là ok vì chắc 2 ngày mới phải bổ sung 1 lần,)
chúc thành công...
p/s:cái vấn đề về côn chim này nghe vô lý mới nuôi 3 tháng mà thuần vậy chỉ có chim non chứ chim bổi có 1 năm cũng ko dám đá.kekeee

nhan

khi mà nó bay vào đá bạn lấy tay giật đuôi nó là nó không cắn nữa đâu

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Đá tay là chuyện bt thôi bạn à! Nếu không thích nó đá tay thì có thể sang qua lồng tắm rồi đưa thức ăn vào lồng rồi sang em nó qua lại! Còn 1 cách là bác dùng tay đá lại em nó thôi! keke

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
chắc là bạn bẫy được chim của ai sổng thui hoặc mua lại của ai thui chứ cỡ chim trời má đỏ nuôi 2 mùa trưa đá tay người ,nếu má trắng nhanh củng phải 1 mùa với chế tập luyên tốt .chứ đừng nói đến 3 tháng

minhways0ck

hic hic
cái này có ji quan trọng đâu mà nghe phức tạp thế
nguyên nhân: do mới vào tù chủ nhân hay đút mồi thức ăn nên nó quen và sinh ra thói đá tay (chỉ với chủ thôi nhé chứ gặp người lạ thì có mà hoảng phát khiếp)
cách điều trị:từ giờ cho ăn cho uống ko thò tay vào nữa 1 tháng là hết mà .Lúc nào mà muốn cho ăn hay uống cho sang lồng tắm luôn(vào buổi sáng là ok vì chắc 2 ngày mới phải bổ sung 1 lần,)
chúc thành công...
p/s:cái vấn đề về côn chim này nghe vô lý mới nuôi 3 tháng mà thuần vậy chỉ có chim non chứ chim bổi có 1 năm cũng ko dám đá.kekeee
E chưa từng tập cho nó đá tay bác àh.Cho ăn uống thì vứt vào thuj.K tập j` cả

minhways0ck

chắc là bạn bẫy được chim của ai sổng thui hoặc mua lại của ai thui chứ cỡ chim trời má đỏ nuôi 2 mùa trưa đá tay người ,nếu má trắng nhanh củng phải 1 mùa với chế tập luyên tốt .chứ đừng nói đến 3 tháng
Bác nói quá.Con này ít nhất là chim bổi đầu mùa.K ra má trắng đâu bác.Lúc bẫy về chim má đỏ đít đỏ hẳn hoi.Mua về nhảy rầm rầm.Sau ba tháng e nó thế đó.K thèm gạt bác đâu

saosau

Dễ ợt có gì đâu.
Bác dùng tay bắt em nó ra, rồi dùng tay còn lại dựt cho em nó vài cái đuôi, đau phát kiếp lên ấy chứ. lần sau thấy tay bác có tung lủng nóc lồng. he he.
"trong hư có thực, trong thực có hư" bác cứ suy nghĩ mà làm nhé.

minhways0ck

Dễ ợt có gì đâu.
Bác dùng tay bắt em nó ra, rồi dùng tay còn lại dựt cho em nó vài cái đuôi, đau phát kiếp lên ấy chứ. lần sau thấy tay bác có tung lủng nóc lồng. he he.
Cách bác ko dc rùi.Bác thử 1 con chim bác đang có lửa.Thi giải nào cũng giật.Bác thử bắt e nó ra bức hết lông đuôi xem con chim bác như thế nào nhỉ?

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Đơn giản là mua cái bao tay da em ah.

1286354047_126503744_4-GNG-TAY-DA-CT-NGoN-dP-dC-XN-DA-THT-100-BO-V-AE-BIKER-Phuong-tien-di-lai.jpg

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Dễ ợt có gì đâu.

Chuẩn ! Bác saosau hiến kế ghê quá nhỉ !

P/S : Lỡ mà nó nhát trở lại như bổi thì cho bác đền . Keke :cool: !

linhu

Mình đang nuôi 1 em Bến Giằng (em trong avatar) 1 năm lồng vẫn chưa rớt lông rừng, lúc vào lồng tầm 3 mùa rừng, hôm nay chọc tay vào nó bung cánh xòe đuôi và mổ tay này (lâu lâu đi qua lồng mấy em bổi mình hay nhảy lên hù để luyện bổi mau thuần)