Làm sao để tẩy keo 502 ra khỏi lồng !

soncao3008

Hi AE !

Mình đang diên đầu với cái vụ tẩy keo 502 ra khỏi lồng. Mặc dù đã áp dụng nhiều cách AE chỉ (Dùng aceton, oxy già, hơ lửa...) mà lớp keo cũ vẫn ko bung hết được.

AE nào có cách xử lý hiệu quả chỉ mình giúp với nhé. Loay hoay với cái lồng mãi mà ko đc.

Thân.

linhu

Hi,
Dùng máy sấy tóc, sấy với luồng gió yếu nhất và nhiệt thấp, keo chảy ra thì chùi đi. Lớp keo mỏng thì dùng giấy nhám đánh bóng loại mịn.

Thế

Em trai lấy trai dầu gió xanh trường Sơn nhỏ vô vài giọt đđợi 5 phút rồi xử nó. Thân.

vumao79

Chiến binh 171
Dùng nước sôi 90-100 độ C, hứng ở bên dưới cái thau nhiễu từ từ nước sôi vào chổ cần bung keo.
Làm từ từ cẩn thận bị phỏng, mình đã làm rồi hiệu quả tuyệt vời. Nhớ cẩn thận phỏng nước sôi nhé.
Vũ_thân.

Click22

e ủ dầu khoảng chục hôm là keo bong.a làm thử xem.( nhg e chỉ thấy nó k giữ đc chỗ nối như nan với vanh chứ k bong hẳn ra)

soncao3008

Hi,
Dùng máy sấy tóc, sấy với luồng gió yếu nhất và nhiệt thấp, keo chảy ra thì chùi đi. Lớp keo mỏng thì dùng giấy nhám đánh bóng loại mịn.

Cách này cũng áp dụng rồi mà không đc anh àh. Tks a.

soncao3008

Em trai lấy trai dầu gió xanh trường Sơn nhỏ vô vài giọt đđợi 5 phút rồi xử nó. Thân.

Dùng nước sôi 90-100 độ C, hứng ở bên dưới cái thau nhiễu từ từ nước sôi vào chổ cần bung keo.
Làm từ từ cẩn thận bị phỏng, mình đã làm rồi hiệu quả tuyệt vời. Nhớ cẩn thận phỏng nước sôi nhé.
Vũ_thân.

Cảm ơn 2 anh, 2 chiêu này mới, để e áp dụng thử. Nhức đầu với mấy cái lồng cũ quá, hihi.