làm thế nào để chú bổi thành mồi mà không cần chim thầy?

chaomaox

các bác cho chút í kiến em nuôi em bổi 7 tháng rồi ,ke lồng vào các chú khác thì em ấy cũng chơi, định cho em nó thành mồi nhưng mà quanh khu em không a có chim mồi để làm thầy các bác giúp em cái, hiện em nó khá xung

pro_90

thi bác cho nó theo bản nằng đi. cho làm quen lồng bẫy rồi cho đi bẫy thử xem có ổn ko?

neo

thực ra nếu bổi giá rừng thì kg cần chim thầy quan trọng là bác nuôi sung cho vào lồng bẫy cho e nó quen sau đó bạn đi bẫy rừng theo kiểu dợt cho e nó lên và có kinh nghiệm là lên mồi thôi , tuy nhiên mùa này thì hơi khó nếu tập tốt nhất tháng 3 đến tháng 10 thì dễ tập hơn vì mùa đó có chim cận (vùng và má trắng ) thì chim mồi mua lên thôi ,

chúc bác mau có mồi chiến , nếu ở sài gòn thì đi với mình , mồi mình già mùa rồi nó chịu tập lắm .

chào mào1

con em đc 1 tháng lồng rồi. đã chịu đứng cầu rồi. chắc sang tháng 3 em cho nó đi bẫy thử

caube1002

bạn cứ cho em nó vào lồng bẫy và cho đi bẫy xem sao. cách đấu đá của từng con chim khác nhau,cái này không thể học từ chim thầy được. chim đi rừng nhiều tự nó sẽ có nhiều kinh nghiệm!

aphu_phonui

bác cho em nó sang lồng bẫy khoảng 1 tuần cho em nó quen với cảnh chật hẹp.rồi mang ra rừng nhưng không cho lụp bẫy lên cho chim gọi và dụ vài lân như vậy tập quen chim sẽ khác hẳn

vutran

bác cho e hỏi e cũng muốn đi bẫy nhưng chim chưa đi bẫy lần nào có cần cho chim mồi làm quen với lúc bẫy sập trc k, e sợ lúc đi bẫy lưới sập xuống con mồi hoảng quá k chơi nữa ???

N

namkiet

Guest
các bác cho chút í kiến em nuôi em bổi 7 tháng rồi ,ke lồng vào các chú khác thì em ấy cũng chơi, định cho em nó thành mồi nhưng mà quanh khu em không a có chim mồi để làm thầy các bác giúp em cái, hiện em nó khá xung
Muốn cho chim thành mồi thì bạn phải nuôi chim quen chủ,quen lồng bẫy, quen môi trường bẫy, nếu lần đấu tiên đi bẫy nên bẫy những chú má trắng để chim mồi khỏi bỡ ngỡ, tránh trường hợp chim mồi gặp thứ dữ nha.
Thân