Lính mới cần các lão tướng giúp đỡ

phamkien25

Tình hình là em lựa dc 1 chú chào mào bổi, ko biết do may mắn hay ko mà em đã lựa nó trong 1 lồng có 7 chú ngắm mãi mới chọn dc. Đem về là hôm sau chịu hót rồi & thêm 1 chút may mắn là em tập chó nó ăn trái cây đứng sát lồng cầm chuối hay cà chua nhử nhử em nó đứng nhìn thèm lắm thậ chí em đưa tay vào lồng cầm trái cây nó ko nhảy loan xạ mà đứng nhìn chảy nước miếng hehe, cứ nhử 1 chút rồi em đi đứng rình thấy em nó nhảy xuống dưới đáy lồng nhìn mình :D. nhử vài lần như vậy em bẻ 1 tí để ngay cửa lồng thì em nó lại ăn ngay trước mặt mình ko 1 chút sợ sệt, và đây là 1 chút video của em nó em ghi lại mong các Pro xem dùm em chú CM này là loại chào mào gốc ở đâu nhé..............em ngàn lần đa tạ hihi
và clip này là em đang tập cho nó quen với mình nè, lúc mà em bỏ trái cây vào lồng rồi thì em nó cứ vô tư an mình cầm lồng nhìn nó ko sợ gì hết.....may mắn

Sửa lần cuối:

chuột nhắt

em thấy chưa chắc bác đã may. chim mới bắt về có thể do yếu và ăn cám không có hoa quả nên thấy có hoa quả là thèm và em này chắc dễ thuần và chim đã nuôi trong lồng tập thể đã lâu. vai lời không phải thì chúc mừng bác nhé. có chăm cho em nó để được thành quả.

phamkien25

Sáng nào mình cũng mở máy cho em nó nghe & em nó cũng trả lời nhiều có bữa hơn 30 phút em nó chơi đó........em này cũng chịu tắm hy vọng 1ua 1 mua em nó sẽ đẹp ra ^_^

cmdienkhanh

Bạn nên thay 2 cầu phụ có đường kính cở bằng cây cầu ngang bên dưới đó, cầu nhỏ quá chim đậu lâu ngày móng nó sẽ dài ra trong rất xấu và nhìn lồng chim cũng không đc hài hoà cho lắm.
Thân

phamkien25

Bạn nên thay 2 cầu phụ có đường kính cở bằng cây cầu ngang bên dưới đó, cầu nhỏ quá chim đậu lâu ngày móng nó sẽ dài ra trong rất xấu và nhìn lồng chim cũng không đc hài hoà cho lắm.
Thân
thanks bác, cái nì nó theo lồng, bên trong mình có cầu phụ cho em nó đứng & ngủ rùi :D. xin dc khoe xíu sáng này cầm lồng đem em nó đi chơi kết quả là em nó mếm mình ko nhảy & đem đi dợt với bầy chim CM hàng xóm thì em nó cũng hót ra trò lắm :) mỗi tội là chưa sung đến mức xòe cánh thui............ôi sao mà iu đến thế.

cmtegiac

thanks bác, cái nì nó theo lồng, bên trong mình có cầu phụ cho em nó đứng & ngủ rùi :D. xin dc khoe xíu sáng này cầm lồng đem em nó đi chơi kết quả là em nó mếm mình ko nhảy & đem đi dợt với bầy chim CM hàng xóm thì em nó cũng hót ra trò lắm :) mỗi tội là chưa sung đến mức xòe cánh thui............ôi sao mà iu đến thế.
mới chơi chim mà gặp được em như thế thì nhiệt huyết lên nhanh lắm, cố lên bạn nhé. Chim tơ thì dợt xa dàn chim già ra chứ không nó mới ra cội mà kẹp ngay mấy con khủng là dễ bị bể chim lắm đấy. Ở Bình thạnh thì bạn ra cội Gia Định ngay đường Nguyễn Xí ấy, ở đó có nhiều cao thủ sẽ học hỏi được nhiều hơn

phamkien25

hihi mình ko cho sáp lá cà :D treo cách đó 3m, mình để ý CM của mình là treo đâu cũng hót. Sáng ra ngồi làm ly cafe vài điều thuốc nghe em nó hót rồi đi làm cũng đũ thấy vui rồi.

minchiu

hihi mình ko cho sáp lá cà :D treo cách đó 3m, mình để ý CM của mình là treo đâu cũng hót. Sáng ra ngồi làm ly cafe vài điều thuốc nghe em nó hót rồi đi làm cũng đũ thấy vui rồi.
trùng máu rồi, đúng sở thích mình, hehe. 6h dậy, treo chim, pha cafe, làm điếu thuốc,nghe chim hót, 7h30 đi làm :))))

N

namkiet

Guest
Bạn quá may mắn chon được một chú chim vừa hay, vừa đẹp. Chăm tốt em nó rồi quay clip ae diễn đàn đánh giá bạn nhé.Chúc mừng bạn.
Thân

phamkien25

Bạn quá may mắn chon được một chú chim vừa hay, vừa đẹp. Chăm tốt em nó rồi quay clip ae diễn đàn đánh giá bạn nhé.Chúc mừng bạn.
Thân
Cảm ơn bác em cũng mong được như các bác hiih ông bà có câu ko bằng anh thì cũng bằng chị chứ ^_^

phamkien25

híc buồn quá..............Ae nào có cờ líp chú CM of mình thì post lên chơi đi

thainguyen

sao ma may man the chẳng bù e mới choi mua 2 con bổi về con nào cung nhát nhu j z thay ng la bay loan xa ,nhung 2 chú nay hot cug dc ^^ bù lai dc ^^ e mua 2 chú bổi ở Tiem Vũ Loan có ai mua o do lan nao chua cho xin y kien nha ^^

phamkien25

sao ma may man the chẳng bù e mới choi mua 2 con bổi về con nào cung nhát nhu j z thay ng la bay loan xa ,nhung 2 chú nay hot cug dc ^^ bù lai dc ^^ e mua 2 chú bổi ở Tiem Vũ Loan có ai mua o do lan nao chua cho xin y kien nha ^^
àh tiệm chim của bác àh mình cũng dc bác minhgas giới thiệu tới đó mua CM mà xa quá nên cũng ngại đi. Hôm nào rãnh mới chạy qua coi thử

thainguyen

àh tiệm chim của bác àh mình cũng dc bác minhgas giới thiệu tới đó mua CM mà xa quá nên cũng ngại đi. Hôm nào rãnh mới chạy qua coi thử
ừm mình mới dam me CM từ trước tết vì về quê thấy ộng nội nuôi thấy ghiền wa đi nên vao đây mua 2 con bổi tập choi riet rồi sao minh thay ghiền wa lun hihi mình mới chơi dc 1 thag ah nen minh lên mạng tìm được chỗ Vũ đó mua 2 con bổi bữa nào mình way clip lên anh chú bác đánh giá giùm chứ mới chơi minh không biết ^^!

phamkien25

ừm mình mới dam me CM từ trước tết vì về quê thấy ộng nội nuôi thấy ghiền wa đi nên vao đây mua 2 con bổi tập choi riet rồi sao minh thay ghiền wa lun hihi mình mới chơi dc 1 thag ah nen minh lên mạng tìm được chỗ Vũ đó mua 2 con bổi bữa nào mình way clip lên anh chú bác đánh giá giùm chứ mới chơi minh không biết ^^!
bác lên mạng down 1 ít clip chào mào hót hay hay vào + thêm clip chào mào mái nữa, thỉnh thoảng cách vài ngày vào buổi sáng hoặc trưa thì mở lên cho nó nghe