Lính Mới Cần Giúp

Duy khang

Chào toàn thế Anh Em diễn đàn. Tình hình là mình mới nhập môn vào cộng đồng những người đam mê chào mào. Mình có sưu tầm được vài chú mộc già và 2 chú chim mộc đã thuộc. Nay cho Mình hỏi chim chào mào nuôi lồng nang inox thanh lồng bằng gỗ có được không?
Mong các Anh Em có kinh nghiệm chia sẻ giúp.
Cảm ơn và chúc sức khỏe.
Lính mơi Duy Khang( 39 tuổi)

hoangbop

Lồng nuôi chào mào không cầu kỳ lắm đâu, tuy nhiên nuôi trong lông kim loại thì chú ý những khe hở, hay vết hàn không kỹ khi chim nhẩy hay bị mất móng, làm xấu con chim thôi.

hvkt_87

Bạn nên sài lông bằng tre cho nó dân dã!Chứ mấy cái lồng inox nguy hiểm lắm!
Thân!

Chéc

lồng nào cũng được tuỳ vào sở thích cá nhân thôi bác

Duy khang

Cảm ơn sự chia sẽ của hai bạn hvkt_87 và hoangbop nếu ko ảnh hưởng nhiều đến chim thì mình cứ nuôi tạm và chờ có điều kiện thì mua lồng đẹp luôn vì lồng kim loại mơi mua 2 cái cũng hơi tốn kém.

caube1002

nuôi lông nào cũng được bạn à, nhưng mình khuyên bạn nên nuôi lồng tre hoặc trúc, vì lông inox khi chim bám lên vanh lồng rất trơn. với lại lồng inox nặng nên mang di mang lại không thuận tiện

hvkt_87

lồng nào cũng được tuỳ vào sở thích cá nhân thôi bác
Bác Chéc phải sửa lại chữ kí đi
Ước gì...tiếng chim chào mào lồng vào trong tiếng vợ
Để rồi nết chơi của chào mào như tính cách của vớ
Cái này em thấy hay hơn!

huylam2910

em thì lúc nào cũng thích chơi lồng tre, gỗ. Tuy nó dân dã nhưng nhìn chất hơn nhiều so với lồng inox. Với lại cái gì làm thủ công, ít tác động của máy móc thì nhìn vẫn thích hơn.

Quan.hoang

Nên nuôi bằng lồng tre bác à...đa số lồng tre vs gỗ vẫn đc.mọi ng ưa chuộng hơn vì tính thẩm mĩ cao mà giá thành cũng vừa phải. :)

shopthuhavd

Chào toàn thế Anh Em diễn đàn. Tình hình là mình mới nhập môn vào cộng đồng những người đam mê chào mào. Mình có sưu tầm được vài chú mộc già và 2 chú chim mộc đã thuộc. Nay cho Mình hỏi chim chào mào nuôi lồng nang inox thanh lồng bằng gỗ có được không?
Mong các Anh Em có kinh nghiệm chia sẻ giúp.
Cảm ơn và chúc sức khỏe.
Lính mơi Duy Khang( 39 tuổi)
hj Pác,
Đã nuôi chim chào mào thì nên chon lồng tre tròn hay vuông hoặc lồng gỗ nan tre chứ không nên chọn lồng nan = Inox, nuôi lâu ngày là hỏng chân em nó hết.
Thân !