Lông đuôi chào mào

tamtuvo

Em vừa được cậu cho con chào mào không lông đuôi cậu kêu cứ trùm áo lồng là nó mọc ra mak` em trùm mấy bữa nay không thấy ra cái gì cả. Các bác giúp e với :D

hoangjtam

cho nó ăn trái cây mát cào cào nhiều vào trùm lại 2 tuần mới mọc lại đầy đủ chứ có mấy ngày sao mọc được.

tamtuvo

trái cây gì bác ? nói rõ hơn được không. chỗ mình không có cào cào thì làm sao ? mak` mình cho nó ăn cà rốt, cà chua nó không ăn là sao ?

hoangjtam

đu đủ ,thanh long,mướp khía ,chuối.chim mà k ăn cà chua hơi lạ ah.k có cào cào thì cho ăn sâu rồng lột trắng cũng được.

tinbmt1975

Mình cũng có 1 con, mấy tháng rồi chỉ mọc 5 cái lông đuôi, không biết làm thế nào ?

tamtuvo

có cách nào không cho ăn cào cào mak` vẫn ra lông đuôi đầy đủ không ?

dovan

bác cho cái hình anh em xem, nhiều con bổi nhát quá nhảy gãy sát gốc lông thì phải bắt ra nhổ nó mới ra được chứ có cái gốc cùn chôn lại làm sao nó mọc được, mà nuôi chim thì cứ phải từ từ, k có cào cào nó vẫn ra thôi, ăn uống đầy đủ, trùm áo là để nó nghỉ ngơi nhiều hơn, chim khỏe thì nó sẽ mọc. Nhớ cho ăn cám nhé bạn!

TVC

bác cho cái hình anh em xem, nhiều con bổi nhát quá nhảy gãy sát gốc lông thì phải bắt ra nhổ nó mới ra được chứ có cái gốc cùn chôn lại làm sao nó mọc được, mà nuôi chim thì cứ phải từ từ, k có cào cào nó vẫn ra thôi, ăn uống đầy đủ, trùm áo là để nó nghỉ ngơi nhiều hơn, chim khỏe thì nó sẽ mọc. Nhớ cho ăn cám nhé bạn!

Đúng như bác này nói. Ăn gì thì nó cũng mọc thôi, nếu lông bị rụng. Bổ sung mồi tươi là để tăng đạm giúp lông mọc nhanh hơn; bổ sung trái cây là để lông mượt hơn thôi. Lông đuôi mọc nhanh lắm bạn à, tầm 1 tháng sẽ ra đủ thôi, đừng lo.