Lưu ý cho chim cào cào mùa mưa (mùa đông)

trongkhuongbd85

chào tất cả anh em chúc anh em thứ bảy vui vẻ , vào mùa mưa chăm chim thật khó về chế độ ăn mồi cũng như vệ sinh lồng thật khó ,nhưng có một điều tôi cần chia sẽ anh em vào mùa nưa gió cào cào hay mang sán trong cơ thể chúng vì vậy ta nên hạn chế cho chim ăn nhiều vào mùa mưa nếu thay bằng trứng kiến thì tốt ,nếu cho chim ăn cào cào nhiểm sán chim cũng sẽ bị nhiểu theo thì chim sẽ mắc một số chứng không tốt cho chim như đi phân có sán cú dính làm em nó khó"ị " lắm thể chạng chim cũng không đựoc tốt chim hay xù lông như gà "cù rụ " đôi lời chia sẽ có gì sai mông anh em bỏ qua cho
thân ái

hieuhp

bài hay đó chủ thớt nhưng chỗ mình thì không bán trứng kiến

kuli007

châu chấu mà cũng có sán hả bạn, giờ mình mới nghe. cảm ơn nhìu nha

impala

Chim Thầy
Thanks bác chủ thớt... hôm kia đi mua cào cào cũng thấy trong bịch cào cào có con sán dài như cây đũa nó cuộn lại... cẩn thận nên mua về nhặt từng con cho chim ăn... có thể xổ giun bằng thuốc cho gà con cho chim cũng dc...

Thân. Impala!

lephat

mấy bác chỉ cần cắt cào cào xong bỏ vô xô nước khoảng 15p->20p là vớt ra cho chim ăn được.
nếu có gì sai sót bỏ wa e nhé
thân lephat...

copden

cho vào ngắn đá tú lạnh 1 tiếng. mổi lần lấy lượng đủ vừa ăn để 5 phút cho chim ăn. Sán chứ đỉa củng toi. Mùa mưa mà trứng cào cào còn khó kiếm huống ji trứng kiến.

Votuongvybmt

cho vào ngắn đá tú lạnh 1 tiếng. mổi lần lấy lượng đủ vừa ăn để 5 phút cho chim ăn. Sán chứ đỉa củng toi. Mùa mưa mà trứng cào cào còn khó kiếm huống ji trứng kiến.
Bỏ vào ngăn đá chỉ chết lâm sàn thôi em

chaugiathuan1

ah, cào cào là lắm sán nhất.
Tiện đây mình cũng xin chia sẽ 1 kn chữa sán cho chim do ông chú của mình chơi gà chọi truyền lại
Mấy bạn ra chợ, mua trái cau ( loại người ta ăn trầu ) đừng lấy cau kiểng nhé. Đem về xoay nhuyễn ra, trộn vào thức ăn hoặc nhét vào mồm như bón cho gà ấy.
Nếu như chim có sán, thì các bạn sẽ có được kết quả ngay trong ngày hôm đó

thichchaomao

Thanks bác chủ thớt... hôm kia đi mua cào cào cũng thấy trong bịch cào cào có con sán dài như cây đũa nó cuộn lại... cẩn thận nên mua về nhặt từng con cho chim ăn... có thể xổ giun bằng thuốc cho gà con cho chim cũng dc...

Thân. Impala!
'' con sán dài như cây đũa cuộn lại là sao bác?'' mong bác kiểm tra lại nha, có thể bác nhầm rồi đó, còn nếu có thì aloo e nha,em ở tam hiệp bác ah

impala

Chim Thầy
'' con sán dài như cây đũa cuộn lại là sao bác?'' mong bác kiểm tra lại nha, có thể bác nhầm rồi đó, còn nếu có thì aloo e nha,em ở tam hiệp bác ah

Hôm rồi em ra tiệm chú Long, thấy trong bịch cào cào có cái gì màu trắng, nhỏ như sợ chỉ, dài bằng cây đũa, nó cuộn 1 phần lại và vẫn cử động... nghĩ là con sán... không dám rớ vào bịch đó...

Thân, Impala!

chaugiathuan1

Hôm rồi em ra tiệm chú Long, thấy trong bịch cào cào có cái gì màu trắng, nhỏ như sợ chỉ, dài bằng cây đũa, nó cuộn 1 phần lại và vẫn cử động... nghĩ là con sán... không dám rớ vào bịch đó...

Thân, Impala!

trước em mua cc ở tiệm của cái ông xăm mình từa lưa ở đối diện ủy ban nhân dân quận Tân Phú, cũng thấy có 1 bịch giống vậy....

N

namkiet

Guest
không nên cho ăn chấu chấu mùa mưa là tốt nhất, sán nhiều thấy ghê ghê.
Thân Tuấn.

Pleikupho

người ko cẩn thận còn bị sán huấn chi là chim....... mấy bác tay cằm cào cào cho chim ăn xong quên rửa (do đi đâu vội) rồi lát về thấy dĩa xoài sống ai gọt ra để đấy. vui mồm bóc vài miếng cho vào miệng thì cũng cẩn thận đấy

impala

Chim Thầy

Sáng nay ra tiệm mua cào cào, thấy bịch này có con sán... mua về làm cái clip cho các bác cảnh giác nhé!

Không rõ lắm, mong các bác thông cảm... con sán này còn nhỏ ý... hôm trước thấy con to hơn nữa... các bác cẩn thận nhé!

Thân, Impala!

kinh quá bác, sao lại có nó trong đó thế, em sợ nhất là chim bị sán. khỏi trị hix. Hôm trc bị 1 con rầu gần chết đành gửi ông anh nuôi, không biết bữa nay sao rồi

vô danh

Cái vụ này thì mình cũng gặp rồi nhưng theo mình đã kiểm tra lại thi2trong cào cào ko có sán mà là trong mấy em châu chấu già có cánh thường những con to mới có

vô danh

Cái vụ này thì mình cũng gặp rồi nhưng theo mình đã kiểm tra lại thi2trong cào cào ko có sán mà là trong mấy em châu chấu già có cánh thường những con to mới có
Mấy em có cái đầu dài dài nha mấy bạn