lưu luyến với những nỗi buồn sâu lắng..... có khi giải nghệ chỉ để về vườn thôi vậy!

cmkhanhbinh

Đến với thú chơi chim đôi khi cũng là vì cái duyên, và với chào mào cũng vậy! Bản thân mình cảm thấy chào mào đi sâu vào hẳn tiềm thức trong con người mình.... cảm nhận đó ngày càng lớn và dường như đang chảy từng dòng trong huyết quản của ng chơi chim như mình... nói đến đây mình lại cảm thấy ko vui chút nào... fai chăng chơi chim chỉ để đi thi và chỉ để giành đc cái giải thì cho là vinh quang... mình thật cảm thấy buồn cho những chú chim hay nhưng nhất thời mãi mãi dưới chướng của cây bút trọng tài, đời thật lắm bất công... có khi mình cũng giả nghệ chỉ để một em nge hót và lâu lâu bỏ lụp đi mồi cho khuây khỏa vậy....

Jack Dam

Chuyện hết đổi bình thường, với ae nghệ nhân tâm huyết thì chơi chim, thi chim là để giao lưu học hỏi, để nâng cao trình độ. Tuy vậy nhưng cũng có nhứng cuộc thi mở ra với những mục đích khác nhau như vấn đề kinh tế, quảng cáo thương hiệu,.... ở đây có 1 sự không công bằng mà người thi chim luôn bị ức chế, đó là việc trọng tài chấm rớt những con chim chơi hay với những lỗi nhỏ, ngược lại với những con chim có những lỗi lớn hơn thì họ lại k chám rớt cũng vì nhiều mục đích khác, trong vấn đề thi cử luôn nghe ae bàn tán về những vụ này.

tan1

Đôi lời tản mạn!!!

Đọc qua cau chuyện tự đáy lòng bạn nói ra, làm mình nhớ mãi câu nói của bạn Implama mà mình đang lấy làm phương châm nuôi chào mào: " Nuôi chim là để luyện mình, Nuôi chim thi đấu buộc mình sân si" ....
trân trọng!!!

ca_chep

tốt nhất giải nghệ nuôi gà đá đi ,đá con kia gãy cổ lọt tim mà trọng tài có muốn ép thua cũng ko đc :D

cmkhanhbinh

tốt nhất giải nghệ nuôi gà đá đi ,đá con kia gãy cổ lọt tim mà trọng tài có muốn ép thua cũng ko đc :D
:D thanks bác chỉ bảo... mai mình lên bạn đá gà nhé.. nhà đang có con gà lông 3,7kg mà chưa biết đá với ai.. hêhhe

cmkhanhbinh

Đọc qua cau chuyện tự đáy lòng bạn nói ra, làm mình nhớ mãi câu nói của bạn Implama mà mình đang lấy làm phương châm nuôi chào mào: " Nuôi chim là để luyện mình, Nuôi chim thi đấu buộc mình sân si" ....
trân trọng!!!
vâng mình cũng sân si... nhưng cứ hay bị để ý...

duongnhiet

Member
Tặng thớt 1 câu và suy ngẫm xem có nên giả nghệ không hỉ:

"Đến (khởi đầu) với mục đích gì thì sẽ ra đi (kết thúc) với mục đích đó khi mục đích không đạt được"

dungchaomaovt

theo cá nhân mình, đi thi xác định là xem tố chất con chim mình đến đâu, cách mình chăm nó có đúng cách để nó chơi bên không, còn thi cử rất nhiều điều thị phi khó tránh, phải xác định ngay từ đầu để khỏi phải buồn mà mất lửa đam mê, chim mình hay thì mình biết, mình yêu nó là được các pác ah. mấy cái ông chấm thi và các cuộc thi thì nhiều vấn đề lắm. chúc cac pác vui vẻ cùng tình yêu chim cò. hehe

cmkhanhbinh

theo cá nhân mình, đi thi xác định là xem tố chất con chim mình đến đâu, cách mình chăm nó có đúng cách để nó chơi bên không, còn thi cử rất nhiều điều thị phi khó tránh, phải xác định ngay từ đầu để khỏi phải buồn mà mất lửa đam mê, chim mình hay thì mình biết, mình yêu nó là được các pác ah. mấy cái ông chấm thi và các cuộc thi thì nhiều vấn đề lắm. chúc cac pác vui vẻ cùng tình yêu chim cò. hehe
bác nói chuẩn!!! thanks bác:p