Lại vấn đề trọng tài

minhquang1993

Mới đi xem thi chim hội quán sinh vật cảnh Bắc Trung Nam ở huyện Đức Trọng xong mà thấy nản quá,ở vòng 10 chú chim chọn ra 3 con vào tranh nhất,nhì,ba có chú chim 158 chơi nổi nhất tất cả khán giả ngồi ngoài đều cho rằng chắc chắn chú chim đó sẽ vào vòng trong và có giải thế mà chả hiểu sao lại bị loại,còn 3 chú chim vào chung kết thì ôi thôi,nhìn thấy mà nản.Được biết Chú chim 158 là chú chim của anh Kiều Văn Tiến chú chim mang sbd 373 giải nhất Festival hoa Đà Lạt,à hình như có anh Huy Đà Lạt cũng xuống tham dự thì phải,hình như Top 10.Đây là ý kiến khách quan của riêng mình có gì không phải xin bỏ qua cho

gaututi

trọng tài là cha là mẹ , ban tổ chức đã chọn trọng tài, nghệ nhân ko có khiếu nại gì từ đầu thành phần ban tổ chức thì có nghĩa đồng tình chọn trọng tài rồi
trọng tài cũng là người,có nhận xét yêu ghét, thấy cái hay ,cái đc ,cái chưa được của chim mà chọn vào vòng trong
mỗi cuộc thi đấu,có thắng có thua, có sai sót, đúng sai, theo em nghĩ tôn trọng quyết định trọng tài là nét văn minh
miễn đừng có trắng trợn sử ép quá là đc

ta.phuoc

trọng tài là cha là mẹ , ban tổ chức đã chọn trọng tài, nghệ nhân ko có khiếu nại gì từ đầu thành phần ban tổ chức thì có nghĩa đồng tình chọn trọng tài rồi
trọng tài cũng là người,có nhận xét yêu ghét, thấy cái hay ,cái đc ,cái chưa được của chim mà chọn vào vòng trong
mỗi cuộc thi đấu,có thắng có thua, có sai sót, đúng sai, theo em nghĩ tôn trọng quyết định trọng tài là nét văn minh

Thời buổi này mà còn nghe câu "trọng tài là cha mẹ". Phải nói ái công nhận và chấp nhận điều này thì im ả mồm đi.
Cha mẹ là người sinh ra và nuôi dưỡng chúng ta thì nói gì cũng nghe là đạo lý.
Trọng tài mà làm bậy trong thời kỳ đại dân chủ, công nghệ chụp ảnh quay phim giữa thanh thiên bacbạch nhật báo này mà khô biết làm gì chỉ kêu trong tuyệt vọng thì im ả, đừng đi thi làm cái gì.
Gây dựng độc uy tín tính để làm trọng tài thì khó. Hủy hoại dễ lắm.
Đã cam chiếu để mấy thằng bờm vớ vẩn đục lei lên đầu ngồi làm cha mẹ thì nên im im.
Nói khó nghe nhưng sự thật mấy lòng thôi.

minhquang1993

]Không biết sự thật thế nào, cảm ơn nhận xét chân thành của chủ thớt
Có anh Nguyễn Phạm Phúc Huy biết mà

yeuchaomao_175

Thời buổi này mà còn nghe câu "trọng tài là cha mẹ". Phải nói ái công nhận và chấp nhận điều này thì im ả mồm đi.
Cha mẹ là người sinh ra và nuôi dưỡng chúng ta thì nói gì cũng nghe là đạo lý.
Trọng tài mà làm bậy trong thời kỳ đại dân chủ, công nghệ chụp ảnh quay phim giữa thanh thiên bacbạch nhật báo này mà khô biết làm gì chỉ kêu trong tuyệt vọng thì im ả, đừng đi thi làm cái gì.
Gây dựng độc uy tín tính để làm trọng tài thì khó. Hủy hoại dễ lắm.
Đã cam chiếu để mấy thằng bờm vớ vẩn đục lei lên đầu ngồi làm cha mẹ thì nên im im.
Nói khó nghe nhưng sự thật mấy lòng thôi.
công nhận bạn chơi được mình ủng hộ bạn hết mình luôn,trọng tài chấm ko đúng thì về vườn,trong bóng đá trọng tài thổi phạt ko đúng cổ động viên dí súng vào đầu,thi chim trọng tài nhận khuyết điểm,có sai sót mong anh em bỏ qua,

gaututi

công nhận bạn chơi được mình ủng hộ bạn hết mình luôn,trọng tài chấm ko đúng thì về vườn,trong bóng đá trọng tài thổi phạt ko đúng cổ động viên dí súng vào đầu,thi chim trọng tài nhận khuyết điểm,có sai sót mong anh em bỏ qua,
em có đôi dòng chia sẻ,
ko phải ai cũng dí súng vào đầu đc như bạn, thấy chấm ko đúng thì phản ứng luôn đi, để khi trao giải đi về rồi than vãn cũng khó thay đổi.
trọng tài chấm ko đúng, sai sao còn mời , mà mời lại ko tôn trọng quyết định của người ta.
giờ cuộc thi nào cũng có sâu, sâu đc nuôi từ trước cuộc thi rồi, đổi trọng tài cũng thế thôi, cơ cấu giải thưởng rồi
chỉ tiếc cho nghệ nhân và những chú chim hay, cuộc sống là vậy, đạp đầu cưỡi cổ đạo đức nghề nghiệp

thaiduykha

trọng tài chỉ có ở miền trung là bị như vậy, miền bắc, miền nam đã có sẵn quy chế nên ít khi sảy ra trường hợp thế này, mong sao miền trung cũng học tập và làm như miền bắc miền trung thì mới có thể khẳng định được uy tín của thú chơi chào mào miền trung.

bike

nhà thằng này chắc có nguòi làm trong tài kkk

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
chưa cần biết đúng hay sai nhưng câu " Trọng tài là cha mẹ " mình thấy k đc rồi đó nha .
Bản thân mình k đi thi chim cũng vì k thích mắc công phàn nàn, bực tức.

conrep

Mới đi xem thi chim hội quán sinh vật cảnh Bắc Trung Nam ở huyện Đức Trọng xong mà thấy nản quá,ở vòng 10 chú chim chọn ra 3 con vào tranh nhất,nhì,ba có chú chim 158 chơi nổi nhất tất cả khán giả ngồi ngoài đều cho rằng chắc chắn chú chim đó sẽ vào vòng trong và có giải thế mà chả hiểu sao lại bị loại,còn 3 chú chim vào chung kết thì ôi thôi,nhìn thấy mà nản.Được biết Chú chim 158 là chú chim của anh Kiều Văn Tiến chú chim mang sbd 373 giải nhất Festival hoa Đà Lạt,à hình như có anh Huy Đà Lạt cũng xuống tham dự thì phải,hình như Top 10.Đây là ý kiến khách quan của riêng mình có gì không phải xin bỏ qua cho
mình bổ sung thêm: trong lúc chấm thi mà các trọng tài đè nhau ra chửi lộn thì còn ra thể thống gì. Mỗi người nêu 1 tiêu chí rồi bảo vệ ý kiến của mình, giành giật nhau nói, người có chim đi thi thì chạy hẳn đến tổ trọng tài để xem kết quả và phản ứng luôn.
Lúc thi chọn 10 con vào top thì có 9 con vào thẳng, 5 con trùng phiếu đem sang 1 bên đánh tiebreak, tự nhiên có 1 lồng số 143 ở trên trời rơi xuống là đủ 10 con. 5 con kia treo ra chưa kịp làm gì là bỏ xuống luôn. Khán giả ko hiểu chuyện gì.
Đến lúc chọn 1,2,3 thì có 1 trọng tài nói sau khi thảo luận sẽ có 2 con đồng giải nhất nhưng lúc đọc thứ tự xong thì ko thấy đồng giải mà vẫn có 3 giải nhất nhì ba. Đúng là trọng tài cuộc thi này còn hơn cả cha mẹ chứ cha mẹ cũng chẳng có quyền muốn gì thì nói thế.