Lồng Chào Mào nan nhỏ và chắc ! Xin chỉ giáo !

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Sáng nay , một sự cố không ngờ . Con bổi trong clip tắm thông lồng lại tung lọt nan sắt lần nữa , lần nay thì không có ở đó mà chụp cho kịp .

Do thằng cháu tới nghịch chim , làm nó hoảng tung mất tích !

Kết quả là em nó phi thẳng sang bụi Lưu nhà hàng xóm , đứng rỉa lông rỉa cánh , ăn lựu rồi sổ cho một tràn .

Nghe vậy con mồi cùi bắp vốn hàng ngày chỉ hót đôi ba câu lấy lệ thì hôm nay chơi xuất thần khí thế , đã dụ em nó quay lại sau một hồi đấu giọng căng thẳng ! ( Do tay chân bủng rủng nên không làm nổi cái clip , anh em thông cảm ) .

Nan sắt mà nó tung cái một , nên giờ mỗi lần xách lồng tim em như thoát ra ngoài mỗi khi mấy em tung qua lại . Bây h lại bắt đầu luyện bổi chân kinh lại từ đầu .

Anh em biết loại lồng nào có nan thật khít và chắc chỉ mình với , lồng Huế , dạo trước cũng mất một con rồi . Hoang mang quá anh em ạ .

Chân dung vị anh hùng , lần trước cũng mất một con do ba mình quên đóng cửa lồng , may mà nhờ nó lập công , lần này lại lập công nữa , Yêu quá , cục cưng ơi !

Và đây chân dung thằng tù vượt ngục , quên làm vài phát lúc em nó bị tó anh em thông cảm nhé . Thằng này sẽ có chế độ đặc biệt cho đáng tội :cool: !

Cám ơn anh em đã xem !

Thân , black_fish9402 .

minhways0ck

Tấm này nhìn móng nó giống móng bị đơ quá các bác nhỉ?!Có j` sai mong các bác bỏ qua

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
E chim mồi của a là a bẫy àk?

Con đó anh mua , chứ không phải con bẫy em ơi.

Anh em nào biết kiểu lồng nào có nan nhỏ nữa không chỉ mình với , sợ thật các bác ạ !

Nhìn em chim tung tăng , mà muốn lên ruột , lâu lâu cho em nó đi dãn gân dãn cốt thế này chắc phải để bên người chai thuốc trợ tim :cool: !

Thân , black_fish9402 .

minhways0ck

Con đó anh mua , chứ không phải con bẫy em ơi.

Anh em nào biết kiểu lồng nào có nan nhỏ nữa không chỉ mình với , sợ thật các bác ạ !

Nhìn em chim tung tăng , mà muốn lên ruột , lâu lâu cho em nó đi dãn gân dãn cốt thế này chắc phải để bên người chai thuốc trợ tim :cool: !

Thân , black_fish9402 .
A ra tiệm chim mua cái lồng bt` thì nan nhỏ đố con chim thoát dc, nếu thoát dc thì con chim a thuộc loại tí hơn.Còn ko yen tâm thì đành chơi lồng sâu vậy a ơi =))

Pleikupho

Chơi lồng biên Hòa loại nan lớn ấy cho no tung đã luôn, con bổi nhà Mình tông ko bao h wa dc. Ko thì chơi loại Lồng sắt xịn ấy nn cứng mà kít hơn Lồng bạn đang nuôi mà cũng đẹp lắm
Con bổi đẹp wa

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chúc mừng e nhé.số của e vẩn còn hên và e nó chưa thể rời xa e dc.keke

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Cám ơn em trai , để gắng kiếm xem , nó ra ngoài trông không lớn hơn con sẻ là bao , được cái hót giọng dài và nhấp cánh sàn cầu đẹp , he he . Nếu xẩy thật thì chắc cắn lưỡi , may mà em nó không đi xa . Ha ha ha :cool: .

Thân , black_fish9402 ,

laohacrom

Lồng vuông Huế bình thường chỉ nuôi chim có mùa thôi, ko nhốt bổi đc , ở Huế có loại lồng dành riêng dành cho bổi ,như cái lồng này giá khoảng 70k ( hình ko có sẵn nên mượn tạm cái hình của bạn nào đó up lên mạng ),loại này mình dùng để nhốt bổi ,khoãng cách nan hẹp ( để ý tai cóng ko đẩy sát xuống đai ngang đc ) , nan dày gấp đôi lồng thường ,àh riêng cái móc trong hình thì phải mua thêm : cả ty ,móc ,chén kiến ( cái chén đựng dầu ngăn ngừa kiến ) khoãng 15 ngàn , nguyên thủy chỉ là cái móc đc uốn từ căm xe đạp -cái này đi kèm hok tốn xu nào ;)

thót tim nhỉ .he hi ho ,may quá ,chúc mừng bác đã đưa em nó vu quy .mà sao chim bác bé thế ,2.2 là khoảng cách nan mà vẫn tung đc nhỉ .

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
thót tim nhỉ .he hi ho ,may quá ,chúc mừng bác đã đưa em nó vu quy .mà sao chim bác bé thế ,2.2 là khoảng cách nan mà vẫn tung đc nhỉ .

Có một em khác tung cũng rất ác chiến , nay thì hiền rồi , thằng này đáng lẽ cũng hiền rồi , mà bị thằng cháu nghịch dại lúc vắng nhà . H phải luyện lại từ đầu ,,,,,,,,, Trong cái rủi nó có cái xui .......:cool: . Cám ơn các bác chỉ giáo nhé !

Thân , black_fish9402 ,

he he . con cháu mà ,biết làm sao đc ,cháu nhà tôi bữa trước nó còn lấy cái que choọc choọc con chim của tôi ,tức nổ đom đóm mà ko làm gì đc ,người vẫn hơn chim ,có người là có chim .he he ,
cho thằng tù vượt ngục vào lồng inox > khóc thét lun .

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Em nể con chim của bác quá bác ơi. Chắc em nó là đệ tử ruột của đại ca Phước tám ngón :D

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Em cũng tức nhưng lỡ rồi thì lo bẫy lại chứ không còn tâm trí mà tức nữa , Thằng tù , lúc bị tó còn mổ em xước da , thằng này tinh thật , Kiếm cái Sà Lim cho thằng này vào , sợ nó vượt ngục về rừng nữa thì chết mất !

Thân , black_fish9402 ,

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Em nể con chim của bác quá bác ơi. Chắc em nó là đệ tử ruột của đại ca Phước tám ngón :D

Thằng này chắc bà con với Phước 8 ngón , tạm đặt tên em nó là Cùi 8 ngón bác thấy sao . Thằng này vượt một lần rồi bị bắt tại trận , lần này nó nhân cơ hội cai ngục đi vắng chỉ còn cai cháu ở nhà mà hành tung .

Thằng này khi đã điên lên thì lồng nào tung cũng lọt , người nó lớn hơn con sẻ chút xíu , được cái lúc nào lông cũng ôm , không bao giờ xù trừ khi ngủ . Bác nào có tên khác hay hơn đặt cho thằng tù này với :cool: !

Chưa mãng hạn đã vượt ngục rồi :cool: !

Thân , black_fish9402.