lồng chim bị kiến bu.ae chỉ cách giải quyết

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Bác treo cách ta tường ra, mua cái móc có có đĩa dầu đảm báo hết kiến thôi

chaomaophoxuoi

làm tỷ rẻ bé thấm it dầu nhớt ở móc là hết thôi.còn gần tường phun thuốc kiến 3.4 hôm thì treo lồng lại

cmtegiac

Bác treo cách ta tường ra, mua cái móc có có đĩa dầu đảm báo hết kiến thôi
quá chuẩn hiii, bắt 1 cái eke hình chữ L zô tường, thấm dầu zô dẻ rùi buộc vào eke đó, đố con kiến nào dám xông vào lồng cắn chim

Pleikupho

quá chuẩn hiii, bắt 1 cái eke hình chữ L zô tường, thấm dầu zô dẻ rùi buộc vào eke đó, đố con kiến nào dám xông vào lồng cắn chim
chuẩn nhỉ. e ko thích chén dầu nên cột miếng dzẻ vào cái eke rồi nhỏ dầu đó.hehe

lenhattan

mua viên phấn kiến về,vẽ 1 ô ranh giới quanh tường (dùng thước kẻ cho có thẩm mỹ) ,e kẽ 1 lần mà 6 tháng nay ko còn 1 bóng.hehe.hãy thữ nghiệm đễ nhận thấy sự khác biệt.chúc bạn luôn vui cùng chim yêu.thân

hung98

làm tỷ rẻ bé thấm it dầu nhớt ở móc là hết thôi.còn gần tường phun thuốc kiến 3.4 hôm thì treo lồng lại

bác treo cách tường ra rồi kiếm miếng rẻ tẩm dầu như bác chaomaophoxuoi nói nhưng đừng phum thuốc diệt kiếm kẻo chết kiếm chết cả chim đấy

nghethienan hue

mua viên phấn kiến về,vẽ 1 ô ranh giới quanh tường (dùng thước kẻ cho có thẩm mỹ) ,e kẽ 1 lần mà 6 tháng nay ko còn 1 bóng.hehe.hãy thữ nghiệm đễ nhận thấy sự khác biệt.chúc bạn luôn vui cùng chim yêu.thân
cái này là mẹo mà chính xác 100% nè bác áp dụng cách này đi

phucthien_huynh

Bác cmtegiac nói chuẩn rồi đấy, có thể thấm dầu vào dẻ hoặc ra cửa hàng mua hũ dầu 5k-10k gắn dưới móc lồng là oke thôi

trungkap

các bác cho mình hỏi dầu sử dụng để trừ kiến là dầu gì vậy ? cám ơn nhiều !

sinzum

sao các bác ko dùng mở bò ??? dùng mở bò ko bị chảy xài cũng tốt lắm.

vunguyen1976

nếu bạn treo sát tường bạn nên ra ngoài mua mấy cái pát về bắt lên tường,mình treo như vậy lồng chim sẻ ko đụng tường,với lại trên móc lồng bạn bạn bỏ cái dĩa dầu vô,bạn treo như vậy sẻ ko còn kiến nữa

minhtuantbvn

quá đơn giản kiến thức dân dụng (toàn dân đều biết),hay làm theo bản năng của bạn.

daonguyensh

Phấn chống kiến mua ở đâu vậy bác? Khi hỏi thì nên hỏi mua phấn chống kiến hay chống gì?

mrdungbinhduong

Bạn ra mấy cửa hang bán tạp vật ấy, hỏi người ta cái Pát treo tường ( hình tam giác ) khỏang 15k, bạn bắt vào tường. Mua móc loai có chén đựng dầu ( mình thì tòan cho mỡ vào vì nó ko chảy ). Vậy là ok, chúc bạn thành công

chuột

bạn vui lòng cho biết phấn kiến mua ở đâu vì mình không thich sài mỡ bò và dầu

N

namkiet

Guest
Theo mình thì bạn nên cho ăn trái cây và cám ít thôi để tránh dư thừa, vừa giúp tránh kiến bu và chim mau dạn chủ. Mua phấn kiến bôi xung quanh tường treo chim. Kinh nghiệm nhỏ xin chia sẻ.
Thân

songhuynmun

Bác Ra Ngoài Tiệm Tạp Hoá Đồ Học SInh Ấy .. Mua 1 Hộp Phấn Bụi Thời xưa Ấy 15 ngàn thì phải .. Bôi Quanh Lồng Tôi Đảm Bảo Không Thấy Con Kiến + Con Thằng Lằn Nào Quanh Lồng ấy nữa