Lộc hờ,...!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Hi AE,
Hôm vừa rồi ngồi tắm cho mấy chú chim xong thì treo con chim hoàng tử TM ra cây cho nó nói gió và tập hót, đang ngồi online thì bất ngờ chú chim con chéc chéc chéc môt hơi rất dài. Giọng chéc này nó học được từ Murray vừa dài vừa rất đanh.
Nhìn lên nóc lồng của nó thấy xuất hiện một chú chim của ai sổng rất đẹp, dài đòn lông ôm sát mình, mũ lân kim. Chảy nước miếng.
Thế là sẹ sẹ đi lấy chiếc lồng nuôi và bỏ vào đó một miếng đu đủ rất hấp dẫn. Chú chim ngoài thì cố cắn bằng được con HTTM còn chú HTTM cũng không sợ mà phản đồn liên tục, mình thì nóng ruột,..... qua đi qua đi, miếng đu đủ đỏ lừ đó kìa..
Nó ra vào mấy lần mà không chịu rúc vào lồng nuôi kia, vậy là nó u lên cây trứng cá mần mấy quả. Đến lúc trời chiều tối nên nó cũng tìm chỗ ngủ, .... rồi óng mất.
Tiếc thật, một chú đèo nam sổ rất sướng,

Đây là clip AE xem cho vui nhé.
Chúc mọi người ăn lễ Độc lập vui vẻ, an lành.

Thân ái!

Mink

Tiếc quá Tuân nhỉ, sáng mai phải đốn ngã cây trứng cá đi, nếu em nó quay lại mà không có thức ăn thì sẽ vô lồng thôi. Nhà Tuân nuôi nhiều chim thế không biết. Murray súng đạn đầy đủ để tham chiến ngày 15/9 rồi phải không. Chúc Tuân sức khỏe và thành công nha.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Tiếc quá Tuân nhỉ, sáng mai phải đốn ngã cây trứng cá đi, nếu em nó quay lại mà không có thức ăn thì sẽ vô lồng thôi. Nhà Tuân nuôi nhiều chim thế không biết. Murray súng đạn đầy đủ để tham chiến ngày 15/9 rồi phải không. Chúc Tuân sức khỏe và thành công nha.
Cảm ơn A Tuấn,
Tiếc thật con chim đẹp quá :). Murray đổ lông rồi A ơi, mới tuyển về em hoà bắc rồi. Để hoà bắc tham dự 15/9. Hehe,
Chim cò của A dạo này sao rồi? Xong lông hết chưa? Bắt đầu chiến rồi chứ??
Chúc A vui, công việc tốt nhé.

Thân ái!

bin_ballad

kể lúc đó bác móc cái lồng không ngay vào tang đáy lồng chú chim HT thì có khả năng cao rồi :) hi vọng duyên của bác với em nó vẫn con :)

myanhtb.1988

ngày mai chim mà đến nữa bạn chỉ cần buộc con cào cào vào cần tử lồng bẫy ý. đảm bảo sẽ dính. chim bên ngoài như bạn nói thì nó đã dạn với người rồi. chờ bác tin vui :((

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
kể lúc đó bác móc cái lồng không ngay vào tang đáy lồng chú chim HT thì có khả năng cao rồi :) hi vọng duyên của bác với em nó vẫn con :)
Mình lúc đó cũng hơi run tay vừa treo lồng vừa sợ nó vèo mất nên treo đại. Hehe

Mink

Cảm ơn A Tuấn,
Tiếc thật con chim đẹp quá :). Murray đổ lông rồi A ơi, mới tuyển về em hoà bắc rồi. Để hoà bắc tham dự 15/9. Hehe,
Chim cò của A dạo này sao rồi? Xong lông hết chưa? Bắt đầu chiến rồi chứ??
Chúc A vui, công việc tốt nhé.

Thân ái!
Tuân tâm sự là theo dòng TM, giờ lại điều Hòa Bắc về nữa rồi, em Đại Liên đâu?. Murray căng thế mà rơi lông. Ah, con vảy cá gần xong lông rồi, siêng bọng lắm, em 4 mùa bây giờ rơi lông tơi tả luôn. Số đen thế không biết, cầm em nào chiến thì nuôi lông ngay.
P/s : Chuyển Murray về Nha Trang để nuôi lông tập thể luôn Tuân ơi !!!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Tuân tâm sự là theo dòng TM, giờ lại điều Hòa Bắc về nữa rồi, em Đại Liên đâu?. Murray căng thế mà rơi lông. Ah, con vảy cá gần xong lông rồi, siêng bọng lắm, em 4 mùa bây giờ rơi lông tơi tả luôn. Số đen thế không biết, cầm em nào chiến thì nuôi lông ngay.
P/s : Chuyển Murray về Nha Trang để nuôi lông tập thể luôn Tuân ơi !!!
Chim cả nhà đi lông hết, đi lông từ A - Z A ơi, buồn quá thấy thi cử nhiều nên đành lòng đưa hoà bắc về để tạm chiến đợt này :)
Để xem đợt này Murray có xin được visa để vào Nha Trang không đây :D :D.

P/s: Bác cố nuôi lông nhé, mùa lông là mùa vào phân chăm bón để xong lông là đơm hoa kết trái và bội thu.