làm sao cho chim chơi căng

sonmai

chim mình hót dữ mà kè lồng 5 pphuts búng cánh là hết, mong anh em giúp đỡ

minh_rom

Chim bác thái độ nó sao có lăng xăn ko,còn ko bác thử kè nó zới e khác xem sao,có lẽ e nó sợ e đó trrong nhà,mình có 1 e ik vậy,kè con nào cũng chơi nhiệt tình,gặp đúng e đó bung canh sổ vài 3 tiếng là cụp mồng

damrong

chim của bạn nuôi được bao lâu rồi, có thể do tố chất của chim hoặc do chú chim bạn kè quá căng nên em nó không dám đấu

sonmai

chim nuôi 3 mùa rồi, chơi lăng xăng, ổn định, búng cánh xòe đuôi rất đẹp, chim trời hót là hót lại liền, rất siêng hót,nhưng ko chơi cánh nhiều khoảng 5p, tắm rửa binh thường, e nuôi lồng chòe lửa nên ko cần tập lực

minhhuyjmmy

chắc nguyên nhân xâu xa tố chất con chim rồi bạn ơi, 3 mùa mà vẫn tình trang đó, hay đổi cám tốt xem xao, tập lực cho nó, đi cội xem thái độ còn tốt và lâu ko?, nếu ko thay đổi chắc chuyển hộ khẩu cho e nó là vừa

quangphucmobile90

vấn đề của bạn ae cũng gặp nhìu cả mình đây cũng đã từng có con như vậy. chăm đều tay như những con khác .nhưng những con khác thì chơi tốt nhưng em nó cứ ì ạch như vậy. chăm 1 thời gian kết luận do tốt chất e nó như thế cố gắng cũng không được. bạn ráng chăm và cảm nhận để quyết định nên giữ lại hay k chứ không lại hại não lắm.

SherlockTN

Do nết chim bạn à. Nhiều chú kè solo hay vài ba con chơi rất dữ thậm chí làm chim dữ quay mặt nhưng ra cội đc tí cụp mào; ngược lại có những chú kè solo chỉ líu lưỡi nhưng ra cội lại chơi rất nhiệt...

tranhuumanh

Cái gì cũng phải có thời gian luyện tập chứ bác chủ! Con chim cũng vậy phải có thời gian cho đi giàn rèn luyện lâu mới lên dc, mới đầu chỉ treo biên xa xa thôi, bao giờ cứng cho lại gần, ngoài ra tuổi lồng, tố chất chim và cám cũng rất quan trọng... Giờ mình thấy có cám Hiển Bảo Khánh dùng dc, mình cho ăn tỉ lệ 50-50( cám số 1 và số 2) sau 10 ngày thấy chuyển biến rõ rệt.

chaomao_dl000

Do nết chim bạn à. Nhiều chú kè solo hay vài ba con chơi rất dữ thậm chí làm chim dữ quay mặt nhưng ra cội đc tí cụp mào; ngược lại có những chú kè solo chỉ líu lưỡi nhưng ra cội lại chơi rất nhiệt...
chim em đang gặp tình trạng này nè kẹp ít thì cụp mào líu lưỡi chơi nhiều mới chơi.

chim mình hót dữ mà kè lồng 5 pphuts búng cánh là hết, mong anh em giúp đỡ[/QU

Lúc mình mới chơi Chào Mào mình cũng có chú chim như bạn, mình mua chú chim ấy 4tr ở nhà hót và thấy Se Sẻ bay ngang là chẻ nhưng ra giàn chơi ko dc 10'...hic hic..sau này mình mới biết chú chim đó là chim Giọng chứ ko phải chim lẹo để hót đấu. Mình nghĩ chim của bạn cũng là chim Giọng :p