Liên hoan chim cảnh festival huế 2014

vdphat139

Được sự đồng ý của UBND thành phố Huế, BTC Festival Huế 2014 tổ chức Liên hoan chim cảnh Festival Huế 2014 gồm chim chào mào và chim vành khuyên. Rất mong các hội viên, nghệ nhân thuần dưỡng chim cảnh trên toàn quốc tham gia liên hoan. Dưới đây là Thông báo và Quyết định thành lập BTC Liên hoan.
Đăng Phát

CLB chim cảnh Huế có hơn 10 người mà 100 lồng luôn (cộng chim chủ nhân luôn cũng không đủ), Không thấy công bố giải thưởng sợ bể không ai dự thi không có tiền mua giải thưởng, các thành viên trong CLB còn non kém trong vấn đề chơi chim (Phần lớn các nghệ nhân lâu năm có tiếng ở Huế đều không thích CLB chim cảnh Huế, trước đây họ cũng hào hứng lắm song anh chủ nhiệm A Tín lăng mạ họ ghê quá, cho họ là ngu, thất học nên tất cả đều quay lưng, trong đó có A Hậu là bạn thân của A Tín cũng bị A Tín chửi nữa là). Nếu 1 anh chủ nhiệm như vậy thì các nghệ nhân có còn thích đem chim đến thi nữa không nữa, vì mất đi tính tao nhã mất rồi.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bác.
Vấn đề bác nói ai cũng biết có cần phải nói đi nói lại nhiều lần không? Làm vậy mất đi hình ảnh quê hương xứ Huế chứ được gì đâu.Nếu bác cảm thấy không happy thì ở nhà. Thấy bác cũng bất mãn nhưng cũng đừng dìm hàng quá. Sông có khúc người có lúc. Biết đâu qua cuộc thi này anh em cảm thấy hạnh phúc quay lại thi sao
CLB chim cảnh Huế có hơn 10 người mà 100 lồng luôn (cộng chim chủ nhân luôn cũng không đủ), Không thấy công bố giải thưởng sợ bể không ai dự thi không có tiền mua giải thưởng, các thành viên trong CLB còn non kém trong vấn đề chơi chim (Phần lớn các nghệ nhân lâu năm có tiếng ở Huế đều không thích CLB chim cảnh Huế, trước đây họ cũng hào hứng lắm song anh chủ nhiệm A Tín lăng mạ họ ghê quá, cho họ là ngu, thất học nên tất cả đều quay lưng, trong đó có A Hậu là bạn thân của A Tín cũng bị A Tín chửi nữa là). Nếu 1 anh chủ nhiệm như vậy thì các nghệ nhân có còn thích đem chim đến thi nữa không nữa, vì mất đi tính tao nhã mất rồi.

Thân.

giang sơn dể đổi, bản tính khó dời đó bác. Cách duy nhất lúc này là mời các ae trước đây 1 năm ngồi lại để họ có ý kiến để xây dựng CLB (tức là chủ nhiệm phải để ae bầu ra vì hơn 1 năm đã qua rồi, còn hầu như những người đã rợt ra khỏi ds clb đều không có 1 tin nhắn hay 1 cuộc họp nào, trước đây công sức họ góp vào để mua sắm nhiều thứ. Họ còn hơn A chủ nhiệm gì đó nữa (không nộp 1 xu), tất cả các vật dụng đó đều họ bỏ tiền ra nhưng họ ra khỏi clb họ không biết ra khi nào nữa , đó chẵng phải là khi cần thì cần đến họ còn khi không cần thì vứt họ ra hay sao.

hoang lap

giang sơn dể đổi, bản tính khó dời đó bác. Cách duy nhất lúc này là mời các ae trước đây 1 năm ngồi lại để họ có ý kiến để xây dựng CLB (tức là chủ nhiệm phải để ae bầu ra vì hơn 1 năm đã qua rồi, còn hầu như những người đã rợt ra khỏi ds clb đều không có 1 tin nhắn hay 1 cuộc họp nào, trước đây công sức họ góp vào để mua sắm nhiều thứ. Họ còn hơn A chủ nhiệm gì đó nữa (không nộp 1 xu), tất cả các vật dụng đó đều họ bỏ tiền ra nhưng họ ra khỏi clb họ không biết ra khi nào nữa , đó chẵng phải là khi cần thì cần đến họ còn khi không cần thì vứt họ ra hay sao.
Cái này chắc cũng qua mục tố cáo đối chất tiếp nè:). Năm mới mà có nhiều mục căng thẳng quá.

playmusic

em cũng ở huế rất bức xúc với các cuộc thi ở huế lắm rồi thi kiểu gì mà trọng tài lại đem tọa lọa chim vào là sao.tiêu biểu như mồng 6 tết vừa rồi, minh đi thi chim đang vô vòng 7. con chim mình đang chơi tốt có rỉa lông 1 tí nhưng giọng và nước chơi còn sung. thằng cha linh( mập anh ông thạnh) chấm chim mình rớt .mình chửi nó ngay tại chổ luôn mình đưa dẫn chứng cụ thể con bên cạnh suốt 15 phút thi mà bạ lồng đá hơn 10 phút mình hỏi sao ko loại con đó nó im cái mỏ tức chết lúc đó có súng chắc bắn cho thằng linh chó đó 1 phát cho chết mẹ nó luôn

symphony

Thú Vui Tao Nhã

em cũng ở huế rất bức xúc với các cuộc thi ở huế lắm rồi thi kiểu gì mà trọng tài lại đem tọa lọa chim vào là sao.tiêu biểu như mồng 6 tết vừa rồi, minh đi thi chim đang vô vòng 7. con chim mình đang chơi tốt có rỉa lông 1 tí nhưng giọng và nước chơi còn sung. thằng cha linh( mập anh ông thạnh) chấm chim mình rớt .mình chửi nó ngay tại chổ luôn mình đưa dẫn chứng cụ thể con bên cạnh suốt 15 phút thi mà bạ lồng đá hơn 10 phút mình hỏi sao ko loại con đó nó im cái mỏ tức chết lúc đó có súng chắc bắn cho thằng linh chó đó 1 phát cho chết mẹ nó luôn

Chào hai bạn. Những lời chân thật luôn khó nghe và không dể gì người nghe chấp nhận. Nhưng muốn phát triễn thì phải đấu tranh, các bạn là những người đi tiên phong, thời buổi kinh tế thị trường và hội nhập. Vì thế khi tham gia vào sân chơi lớn đòi hỏi người chơi phải có tâm và tầm phù hợp quan trọng hơn cả là phải được sự tín nhiệm của phần nhiều anh em.

Diễn đàn rất vui vì những đóng góp thẳng thắng. Các bạn phải là người chịu trách nhiệm cho chính lời nói của mình. Mong các bạn giữ bình tĩnh trong câu từ và không xúc phạm hay dùng lời lẻ thô tục.

tranhathi

Chim của mình cũng y như bạn vô vòng 6 cũng bị loại, có rỉa lông tí rồi chơi lại bình thường nhưng vẫn bị loại. Mình thấy bình thường mà, tất cả các cuộc chơi đều không bao giờ công bằng. Mình thích thì chơi tiếp, không thích thì nghỉ, bon chen nghĩ ngợi chi cho thêm mệt . festival 2014 tới đây mình cũng kiếm 1 vé) kekeeeeeee. Quên: 2 vé 1 cho chào mào, 1 cho chú chim khuyên.................

Như vậy đã có 2 vé dự thi rồi, còn mình đem 1 em đi thi nhưng vé 200 được không, vì mình trừ tiền khăn trùm lại (mình không lấy khăn trùm)

Lúc thi festival nghề truyền thống lần I có rất nhiều ae miền Nam và các vùng khác đồng hành cùng với số tiền tài trợ mấy chục triệu và rất rầm rộ, nhưng ở lần này không thấy ae nào đồng hành hưởng ứng cả, đủ thấy không những ở Huế và ae các tỉnh khác đã quay lưng CLB chim cảnh Huế, vì 1 nguyên nhân không đồng ý với a Tín thô lỗ. Để CLB chim cảnh Huế phát triển như trước đây và hơn nữa thì phải trước hết a Tín phải từ chức và để ae lần đầu thành lập bầu lại người đủ đức đủ tài. Để không hổ danh "cái nôi của chim chào mào".

lamgiadat

lồng dự thi,chuẩn lồng thái tử ,là lồng sao máy bác.?? bác nào biết có hình show cho em tham khảo với

thì lồng tròn dành cho khuyên đó bác, không sử dụng lồng vuông (nói như vậy cho ae dễ hiểu) đã đi thi rồi mà còn đánh đố nhau.