Logo CLB Vườn Quê!

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Em mới hoàn thành sơ bộ logo này, AE Vườn Quê cho em ý kiến nhé!

Thay đổi dòng chữ bên dưới

Sửa lần cuối:

thangqn

hình ảnh cây cầu bạn cho đi lên hay hơn có ý nghĩa vươn lên, vài góp ý có zì bỏ qua

chào anh !
xem xong e góp ý thế này nhé :
thứ nhất anh nên thêm 2 đường viền cho phần khung bao bên ngoài sẽ làm nổi hơn cho logo khi in kèm lên sản phẩm ( áo lồng chẳng hạn )
thứ 2 theo e a lấy nền sông hàn ( e nghĩ vậy ) mờ thôi anh nhé thêm vào đó a đưa góc vườn quê với ảnh con chim chào mào thật thấy sẽ có hồn hơn ,
thứ 3 làm xong anh ren dung lượng cao hơn tí sản phẩn sẽ ok hơn
chút góp ý
Đạt ( BỔi gia lai )

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Đúng rồi đổi thế ngược lại của cây cầu và con chào mào to to hơn thì đẹp hơn đấy a!

mecm

nhìn con chào mào đậu trên dây của cây cầu nhìn k ấn tượng gì hết,nhìn giống mấy con đại bạn hơn cm ah bạn ơi,cho e cm đậu cái khác đi bạn

Leodevincy

Chào mào Việt
Em mới hoàn thành sơ bộ logo này, AE Vườn Quê cho em ý kiến nhé!
Thay đổi dòng chữ bên dưới

Thanks Thức đã bỏ công sức sáng tạo ra chiếc logo này cho Vườn Quê. Mình xin góp vài ý nếu có sửa đổi.
  1. Nên bỏ hoa tuyết vì ở VN ko có tuyết rơi và chào mào thích sống ở vùng khí hậu nhiệt đới
  2. Màu sắc logo nên sử dụng hạn chế màu càng ít càng tốt nhưng vẫn toát lên được thần sắc của logo, ví dụ nên dùng 1-3 màu chủ đạo, hạn chế dùng quá nhiều màu. Đề xuất dùng màu đỏ - trắng - xanh lá
  3. Phần nước dưới sông hàn nhìn hơi dữ dằn, có thể chỉ cần 1 vài nét lượn sóng là đủ
  4. Cầu sông hàn nên cho phát họa nhẹ nhàng thôi vì nó chỉ là điểm nhấn cho logo, ko cần đậm và quá mạnh mẽ khiến cho con chào mào ko nổi bật
  5. Nên thay con chào mào khác, con này hơi dữ dằn thì phải :)
  6. Logo cũng ko nhất thiết phải kết cấu dạng hình tròn, có thể sáng tạo thêm nhiều hình dáng khác hoặc chỉ là text,...
  7. Dòng chữ CLB Chào Mào ... nên cho dãn ra bao quanh nửa vòng tròn với Font mạnh mẽ hơn
  8. Tương tự dòng địa chỉ nên cho Font khác và chạy ở vòng tròn bên dưới và thay vì 2 sao có thể bố trí mỗi bên 3 sao làm sao cân bằng được khoảng trống và cân bằng trong thiết kế.
Ném nhiêu đó gạch chú Thức sửa cũng đủ trắng đêm rồi, mai thức dậy sớm ném tiếp :D

G9,
Leodevincy

minhgas

Chào mào cùi bắp
cầu ni là câu Liên Chiểu - Thuận Phước (cầu dây văng vượt biển )anh Leo ơi. Vì CLB Vườn quê gần cầu này hơn cầu Sông Hàn :D
Em góp ý là sóng lớn quá nhìn dữ dằn ko đẹp lắm

Bav4ever

Ko phải đâu đây là con chào mào đang đỡ cây cầu trần thị lý những ngày mưa bão