Luyện chim mồi

minhquynhln

em có 1 chú chim nuôi đã được 3 mùa lồng, hót nhiều. em định cho đi bẫy, nhưng chưa có cách nào để nó sang lồng bẫy. nó cũng chưa sang lồng bẫy bao giờ. em nhờ các bác giúp em đưa được nó sang lồng bẫy và nó không bị sợ

thodeco

theo mình thì bác nên để cạnh lồng bẫy đầu tiên,cho e nó làm quen chứ chưa sang quá,rồi bác tập treo sào cho e nó quen trước đã

7love

bác cứ cho sang lồng tắm trước đã rồi lùa sang lồng bẫy trướ vài hôm để chim quen dần đã.nếu bác cho đi bãy ngay chim lạ lồng ko hót và dễ bị bể chim.

cuong1984

Theo mình bạn làm như sau nhé:
Bạn kiếm 1 cái lồng bẫy rộng 1 chút - 1cái áo lồng lồng vùa với lồng bẫy - bịt kín áo lồng lại, bạn để hở đáy lồng nhé - Sang chim qua lồng bẫy nhẹ nhàng - sau đó bạn nuôi chim như vậy trong vòng 1 tuần, bạn không dc mở áo lòng trong vòng 1 tuần đó nhé chim sẽ hoảng.
Rùi sau 1 tuần bạn hé dần áo lồng như khi thuần bổi nhé
Sau 1 tuần nữa là bạn đã co thể mang đi bẫy dc rùi.
"Lưu ý là bạn phaie nhẹ nhàng trong thời gian đầu"

ducthitran

Bạn cho nó sang lồng tắm rồi cho sang lồng bẩy nó sang ngay thôi bạn ah, mình củng làm thế vài lần cho nó ở lông bẩy khoảng 1 buổi moc lên cây thấy hot hét ngon lành thi mình cho về lại lông nuôi. Mình tập vài lần như thế thì em nó ko cần sang lồng tắm mà chui sang lông bẩy luôn:)
Chúc bạn thành công!

7love

thì ban cho nó vào lồng tắm rồi lùa nó sang rồi treo ở dưới bóng cây mát cho nó quen với môi trường rừng. vài lần như thế nó sẽ quen ngay thôi. chúc bạn sớm có chú mồi hay

minhquynhln

cám ơn các bác nhe. mình cho nó sang lồng bẫy và nó đã bẫy được 2 con liền 1 lúc

L

linhbuudien

Guest
Hôm nay bạn nhận lương gấp đôi rồi.

N

namkiet

Guest
he he đơn giản thôi, kiếm cái lồng nhỏ gần to hơn cái lồng bẫy một chút, rồi sang qua, trùm áo lồng lại nhé.
Thân