mào đinh- mào lân-mào cui và tê giác

lenhattan

Anh em cho ý kiến về các loại mào đó có liên quan tới độ bền con chim?
Có nhiều anh em cho rằng mào lân và tê giác tuy dữ chim nhưng đấu giàn ko bền nước,còn mào cui và đinh mới bền,ae vào cho ý kiến nhé?

tychaomao_vt

Tùy tố chất từng con thui bạn ơi, mà nhìn mào lân với tê giác cảm thấy mặt chim dữ thật. Hjhj

anh2hp92

Lân, Tê mặt nhìn dữ nhưng còn tố chất nữa, không thể nói nôm na được. :D

linhu

Cứ gốc mào đầy ắp, búp mào có cảm giác cứng (gió thổi mào ko lung lay :), chiều cao mào cân đối với thân hình có thể đoán 1 phần chất bền trong thi đấu, ngoài ra ép nắng cật lực nữa.

lenhattan

Vì mình nge mào lân đấu ko bền,nhưng dàn chim mình gồm 3 em lân 1 em đinh nhưng thấy tụi nó vẫn đấu bền mà

pincon14

ngoài huế hay miền trung nói chung là chuộng mào đinh vì thường loại này chơi tỉnh và đằm chim hơn.

chuktam_8847

theo mình nghĩ mưa to thì mau tạnh, những em giử chim thường đa phần là mào lân màu rơm nên nước chơi rất nhanh và rát làm tiêu hao nhiều sức. mình vẫn thích mẫu mào đinh gốc mào dày. thân

thaiduykha

mào gì thì cũng ko thành vấn đề đâu bạn, gốc mào dày chỉ thể hiện cái dáng đẹp của con chim thôi chứ ko nói lên việc nó chơi có bền hay không, bạn nên chọn những con thật sự già rừng chăm thuần dưỡng sẽ tốt, bền hơn những con tơ hoặc má trắng
chúc bạn có chú chim hay

lenhattan

Nhiều người nói mào lân đi thi ko bao giờ có cờ,phải chăng là kém bền hay do ít chim lân thi nên tỉ lệ vào vòng trong cũng ít?

hoanghiro

Mình thì thích mào đinh gốc dày,trông mặt bắt hình dong thì k chính xác,mình đã thấy con trụi đầu vẫn chơi ào ào,quan trọng tố chất quyết định con chim

giangnam

ai thích mào đinh thì thích, còn mình thì 1 vé cho mào lân mình ko chơi chim thi nên ko cần bền lắm, chơi trên 1h cafe là ok rùi

tuanlv115

mào đinh tính nó chơi bình tĩnh điềm đạm . Còn lân nó dữ chim và đè chim khác và hay đánh nhau T_T.

dovan

Nhiều người nói mào lân đi thi ko bao giờ có cờ,phải chăng là kém bền hay do ít chim lân thi nên tỉ lệ vào vòng trong cũng ít?
trên mình có con lân rất nhiều giải, hầu như anh em nào cũng biết

de_men_bt

Các bạn nên nhớ cái tỷ lệ giữu lân và đính nó là bao nhiều. Có khi cả hàng trăm con mào đinh mới có 1 em lân tê giác nên có e mào lân đẹp. Tố chất bền nữa tỷ lệ quá ít nên đâm ra cí câu lân chơi không bền. Còn mào đinh thì nhắm mắt bắt cũng trúng. Trăm con mào đinh kiếm e chơi tốt thì dễ hơn rồi

lenhattan

Các bạn nên nhớ cái tỷ lệ giữu lân và đính nó là bao nhiều. Có khi cả hàng trăm con mào đinh mới có 1 em lân tê giác nên có e mào lân đẹp. Tố chất bền nữa tỷ lệ quá ít nên đâm ra cí câu lân chơi không bền. Còn mào đinh thì nhắm mắt bắt cũng trúng. Trăm con mào đinh kiếm e chơi tốt thì dễ hơn rồi
thiết nghĩ e cũng đồng quan điểm cùng bác

shopthuhavd

Các Pác cứ chọn em nào đứng trên giàn đấu ở Cội mà đứng Sổ Bọng trên 2 giờ là ok hết :D
(Chơi trên giàn từ 7h đến > 9h mà còn sức ra bọng tốt là ok hết). Như vậy là chim đấu bền !
Thân !

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Các Pác cứ chọn em nào đứng trên giàn đấu ở Cội mà đứng Sổ Bọng trên 2 giờ là ok hết :D
(Chơi trên giàn từ 7h đến > 9h mà còn sức ra bọng tốt là ok hết). Như vậy là chim đấu bền !
Thân !

Con chim mà thỏa điều kiện này thì giá cũng hơi ok luôn nè @@

chaomao^^py

Moderator
Đinh , lân , cui hay tê giác không quan trọng . Cơ bản là con chim phải có hồn , các chi phải hài hòa , cân đối . Xét một con chim hay là phải dựa vào nhiều yếu tố , mỗi cái mào quyết thế nào được . Còn nói theo kinh nghiệm thực tế ấy nha , thì chim mào cui xác xuất chơi hay rất cao .

shopthuhavd

Con chim mà thỏa điều kiện này thì giá cũng hơi ok luôn nè @@

Hê hê, mình thì trừ mào rơm và dê ra còn lại các kiểu mào khác mình đều thích; Mào chim không quyết định tố chất con chim, chim có tố chất bền chỉ những em bổi rừng (thường đầu đàn) là những chiến binh bất tử :D hê hê. Chim con hay má trắng chỉ chơi cafe thôi (dạng này chơi kiểu mưa to mau tạnh).
Còn mào đấu bền thường mình thấy những em mào Cui và Cui nhưng hơi lân, những mào này chơi bền hơn tất cả các loại mào khác. Nhưng xét độ bền mình vẫn thiên về Bổi rừng :D

Thân !