má trắng nuôi khoảng thời gian bao lâu thì có thể lên mồi

nhoc max

mấy pro cho em hỏi ngu 1 tý là nếu nuôi 1 em má trắng mà muốn lên mồi thì thời gian chuẩn khoảng bao lâu và chế độ dinh dưỡng để chim sung và hót nhiều là như thế nào ,tại em mới nuôi chào mào nên kinh nghiệm k có. thanks tất cả các anh

hieuhp

góm ý ngu 1 tí nhé bạn cứ nuôi khi nào thấy chim xung hót nhiều tạt cánh đánh đầu tốt thì kẹp thử vài lần nếu chim chiến lại là ok.Sau đó có thể huấn luyện thành mồi hihihi:p

VipClub

Vua Chào Mào
muốn lên chim mồi ! chim phải có nết và huấn luyện thành chim mồi! cò má trắng thì ko biết nói thế nào cho bác hiểu. nếu còn má trắng thì dợt ít gì 2 năm sau cũng có thể thành công!

nhoc max

góm ý ngu 1 tí nhé bạn cứ nuôi khi nào thấy chim xung hót nhiều tạt cánh đánh đầu tốt thì kẹp thử vài lần nếu chim chiến lại là ok.Sau đó có thể huấn luyện thành mồi hihihi:p
sẵn tiện cho em hỏi luôn, bình thường thì em cho ăn cám trứng mua ngoài tiệm , khoảng 2 ngày e cho ăn 3 con cào cào và trái cây. còn về phần tắm thì chim nhát người quá nên e chưa giám cho tắm vì thấy em nó húc đầu tội quá nên thôi hihi

hieuhp

sẵn tiện cho em hỏi luôn, bình thường thì em cho ăn cám trứng mua ngoài tiệm , khoảng 2 ngày e cho ăn 3 con cào cào và trái cây. còn về phần tắm thì chim nhát người quá nên e chưa giám cho tắm vì thấy em nó húc đầu tội quá nên thôi hihi
Chỉ khi nào con chim cảm thấy an toàn ở bên bạn thì lúc đó mới theo ý mình đc bạn ạ.Trường hợp của bạn xem ra còn dài hơi lắm , cứ cố gắng chăm tốt em nó nữa đi bạn ạ, rồi sẽ thấy sự thay đổi của em nó. còn cách chăm thì chịu khó tìm hiểu và làm theo cách nào phù hợp nhất với điều kiện của mình bác ạ.Trên DD rất nhiều bài viết hay bạn nên tìm hiểu thêm nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nhoc max

muốn lên chim mồi ! chim phải có nết và huấn luyện thành chim mồi! cò má trắng thì ko biết nói thế nào cho bác hiểu. nếu còn má trắng thì dợt ít gì 2 năm sau cũng có thể thành công!
cảm ơn anh, vì ông anh mới tặng em cm má hơi đỏ:D và 1 phần mới biết dd này nên đi tậu ngay 1 em má trắng về nghe hót cho vui nhà vui cửa . 2 năm k bít có đủ đam mê để theo k đây hihi

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
cảm ơn anh, vì ông anh mới tặng em cm má hơi đỏ:D và 1 phần mới biết dd này nên đi tậu ngay 1 em má trắng về nghe hót cho vui nhà vui cửa . 2 năm k bít có đủ đam mê để theo k đây hihi
Sao bạn không tậu luôn em má đỏ, chân đi boots về cho nhanh, chứ tậu chi má trắng mà ngồi chờ tới 2 năm lận??? Thân chào!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
chim 1 mùa thì có thể đi mồi được rồi nhưng kinh nghiệm chiến đấu và dụ mồi em nó còn yếu lắm! Đi bẫy thường đem kẹp theo 1 em mồi chiến cho em nó học hỏi và tiếp thu!

chipchip0203

thực sự là nuôi má trắng lên mồi thì cũng khá lâu bạn à.Còn tùy thuộc vào IQ của e má trắng nhà bạn nữa!! kèm theo đó là 1 chú mồi tốt để dạy dỗ thì e nó mới có thể trở thành 1 chiến binh thực thụ;) chúc bác sớm thu đc nhiều thành quả từ e cưng của bác!! thân chipchip0203

Sửa lần cuối:

trongkhuongbd85

má trắng mà để lên mồi thì phải mất 2 mùa và chế độ tập dợt kỳ công lắm với lại một phần do tố chất của em nó nữa ,khi chim đã dạn người tự tin hót đấu thì khi đi bẩy phải kèm chim mồi kỳ cựou cho em nó hoc hỏi bằng cách treo gần đó lâu nó sẽ học đươc những ngón nghề của ông chú nó bên cạnh kaka chúc cả nhà vui vẻ cí chim hay

khanhngat

cũng tùy thôi, em có con cm má trắng nuôi từ tháng 4 đến tháng 10 thay lông song đi làm mồi được luôn. mấy buổi đầu thì bị xù lông (xù là cho về ngay), sau thì oke, chẳng biết sợ là gì. cứ dừng xe là hót, ko cần treo lên cây, ở ngoài có chim hay không là biết liền. vậy nên cũng tùy, nếu bác thấy em nó thể hiện tốt thì đi thử là biết.

caube1002

bạn vẫn cứ cho tắm bt cho em nó nhanh dạn, nếu em nó còn nhát bác tham khảo ở đây nè: http://www.chaomao.org/threads/1428-Cách-tắm-bổi-mau-dạn-người-!
trước hết bạn cứ nuôi cho em nó thuần khoảng 1 năm lồng đã, quá trình nuôi theo dõi nếu thấy em nó có tố chất thì sau 1 năm bắt đầu huấn luyện thành mồi.