Máy đùn cám viên lỗ đùn quá to

Như ỡ cái tiêu đề trên e mới mua 1 cái máy xay thịt bằng tay đễ đùn cám viên cho chú CM. nhưng mà khi mua về thì lỗ đùn quá to. em cũng có đọc mấy bài trên diễn dàn mà k biết nên tìm cái lỗ đùn nhỏ ở đâu. mong các nghệ nhân và ae gia lai giúp đỡ

P/S: E còn nhỏ tuổi mới 14t nên k bít. mong nghệ nhân vài ae gia lai giúp đỡ với.

clark07

làm miếng tôn cắt đúng bằng đường kính với thêm phần lỏm vô để làm nơi giữ miếng lót.
bạn nên làm bằng miếng tôn mạ kẽm hoặc niken chứ bạn đem ra tiệm hàn tiện người ta sẽ làm 1 cái y như kích cỡ của bạn, lỗ bao nhiêu thì tùy bạn nhưng giá thì 300k.
mình làm miếng tôn là nhờ người làm dùm, còn nếu bạn ra tiệm cửa sắt hay hàn thì cũng không mắc lắm đâu, ko nên làm miếng 300k chỉ để đùn cám

vô danh

Thường máy xay thịt thì có 2 miếng 1 la cỡ 4ly 2 là cỡ 6ly muốn đùn được cám cỡ nhỏ hơnn thì ra tiệm tiện kêu người ta tiện cho 1 tấm khác rồi khoan lỗ 1.8 ly nhớ mang theo
Tấm cũ để thợ đo cho chuẩn nha chúc em thành công.tính up hình lên cho e xem mà mấy bữa nay vô mà không đc

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Tiệm tiện sắt nha bạn. Nếu quen ae trong SG thì nhờ họ ra chợ Kiêm Biên mua hộ.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Như ỡ cái tiêu đề trên e mới mua 1 cái máy xay thịt bằng tay đễ đùn cám viên cho chú CM. nhưng mà khi mua về thì lỗ đùn quá to. em cũng có đọc mấy bài trên diễn dàn mà k biết nên tìm cái lỗ đùn nhỏ ở đâu. mong các nghệ nhân và ae gia lai giúp đỡ

P/S: E còn nhỏ tuổi mới 14t nên k bít. mong nghệ nhân vài ae gia lai giúp đỡ với.

Vậy ah thế cháu ở đâu nếu có thể giúp chú sẽ giúp nhiệt tình chỉ cần cháu đo xem đường kính cái mặt sàng đó là bao nhiêu cm thôi

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012

Cách làm nhanh và đơn giản nhất là cháu mua miếng bịt ống nước nhựa PPC về tự dùi lỗ, cắt gọt là được.
Chúc cháu thành công!

chaomaomung

Chợ kim biên có ban hả bác tinikonichiwa?Hôm trước mình cũng ra tiệm tiện hỏi ngta đòi 300k,mình hết hồn lun,mua máy có 200k mà làm miếng đó 300k mình bó tay luôn hehe...

cmtegiac

Chợ kim biên có ban hả bác tinikonichiwa?Hôm trước mình cũng ra tiệm tiện hỏi ngta đòi 300k,mình hết hồn lun,mua máy có 200k mà làm miếng đó 300k mình bó tay luôn hehe...
Chợ kim biên có bán giá dao động dưới 100k, bạn ra đó xem thử xem có miếng nào vừa với máy xay thịt của bạn thì mua, tốt nhất đem theo máy là chính xác nhất

ỡ gia lai thì e không biết a ơi. tại e nhờ bạn e trong SG nó mua giùm mà quên mua cái lò đun. nếu a mua ỡ coopmart có thì nói e 1 tiềng nha. Thân A