Mèo Và Chim Chào Mào!

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
Đây là hình ảnh cùng sưởi nắng giữa mèo và chim chào mào nhà tôi. Không hiểu sao, con mèo nhà tôi không bắt chim nhà (Kể cả chim thả). Có một lần tôi đã chứng kiến: Con mèo đến gần, con chim ché liên hồi. Lạ thật! Mời các bác xem!

af2b2c1ca0199adac959d0a8d5c37be1_53054577.hinh

47cb1d7bf984077ee4d0faf25a0aa282_53054617.im

tran van trinh

vì con mèo nhà bác cho ăn thừa chất nên nó không thềm thịt chim,với chú mèo đó là chú mèo đựt nên không thềm thịt chim.ha ha ka ka

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Chúng nó kết nhau rồi...Mèo nhà bác hiền quá chẳng bù cho bọn mèo hoang quái quỷ trên nóc nhà em.

Thân, black_fish9402

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Lúc đầu em nó chéc! Nay chắc cũng đã quen với em mèo rồi nhỉ?! Chả bù với em mèo cưng nhà mình! Làm hết 03 cục cưng!
Đó là điều may mắn nhất mà bạn đang có đó!

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
Lúc đầu em nó chéc! Nay chắc cũng đã quen với em mèo rồi nhỉ?! Chả bù với em mèo cưng nhà mình! Làm hết 03 cục cưng!
Đó là điều may mắn nhất mà bạn đang có đó!
Vâng! Cảm ơn bác! Mèo ko ăn chim nhà, lại không lo lũ chuột phá phách.
Hy vọng, nó cứ như thế cho tới khi già và chết!

chào mào1

không chém tí nào. 2 con nhà em ko bao giờ vồ chim nhé. để lồng dưới đất,mào đi rất từ từ thản nhiên bước qua lồng.chim chỉ nhảy vài cái lấy lệ. để chim dưới đất phơi nắng vs chim. bí quyết của em là lúc đầu con mèo nó vồ chim,ta bắt nó buộc vào cột và để gần chim,con mèo sẽ vồ chim.lúc đó cầm cái roi mây vụt thật mạnh cho quằn roi thì thôi,vụt 5-6 nhát vào. rồi lại thôi,ngày hôm sau chỉ cần cầm cái roi và cái lồng chim là mèo chạy mất dép. thế là từ đó chim để dưới đất.mèo nhìn thấy lồng chim là chạy nhanh ko bị đòn,

mai kha

chú huấn luyện con mèo tốt quá . nhưng cũng cẩn thân thôi 2 đôi bạn thân lại vui đùa quá ,chú mèo vọc chú chim chiu ko nôi đâu .

yeuchimhue

vì ở chung nhà nên tụi nó làm quen với nhau rồi bác chủ ạ , mèo và chim có mối quan hệ mật thiết lắm , chim giúp mèo no bụng , còn mèo giúp chim tập thể lực hihi

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
không chém tí nào. 2 con nhà em ko bao giờ vồ chim nhé. để lồng dưới đất,mào đi rất từ từ thản nhiên bước qua lồng.chim chỉ nhảy vài cái lấy lệ. để chim dưới đất phơi nắng vs chim. bí quyết của em là lúc đầu con mèo nó vồ chim,ta bắt nó buộc vào cột và để gần chim,con mèo sẽ vồ chim.lúc đó cầm cái roi mây vụt thật mạnh cho quằn roi thì thôi,vụt 5-6 nhát vào. rồi lại thôi,ngày hôm sau chỉ cần cầm cái roi và cái lồng chim là mèo chạy mất dép. thế là từ đó chim để dưới đất.mèo nhìn thấy lồng chim là chạy nhanh ko bị đòn,
Kiểu huấn luyện của bạn cũng khá okie! Nhưng vẫn còn hơi sợ! Lỡ đâu nó bà điên táp con chim ấy chứ :D