Mí lửa đang lột mỏ và trổ bông đầu

• Người khởi tạo TVC
  • Ngày bắt đầu

TVC

Có em mí lửa gốc Tây Trà lửa mới nhập tịch, do người dân nuôi bỏ bê em nó suy nặng, lông lá te tua. Về chăm được 2 tuần, đã mướt mát được phần nào. Em nó đang thay lông, đang trổ bông trên đầu và lột được 1/2 mỏ dưới (từ gốc ra) - hi vọng mùa lông sau em nó có cái đầu bạc trắng :). Úp lên ae chém cho vui.

Chúc ae cuối tuần vui vẻ và chim luôn căng cứng.... :p

hieupt81

Cảm ơn bác, em nó được "rướt" về chứ không phải nhặt... :)

Cảm ơn Hiếu. Con này đi bọng khá dài và nhanh, nhưng chim còn yếu nên lâu lâu mới làm 1-2 bọng.

Vậy là anh tìm con Girl mào bông là để cho em nó đó hả anh Cường ?

TVC

Chúc mừng anh Cường , chúc chú mau căng cứng hehe

Chim đẹp quá. Hy vọng mùa sau sẽ bạc trắng cả đầu

Rướt đc e này chắc cũng hơi nặng tay nhỉ bác. Chúc mừng chim đẹp
Cảm ơn các bác ghé thăm.
Vậy là anh tìm con Girl mào bông là để cho em nó đó hả anh Cường ?
Đúng rồi Hiếu - Con bông này người ta nuôi được 1 mùa rồi, suy quá, lúc bắt về lông xù đít nhạt thết.

tuonghuy07

con chim này giống con chim em mới lấy cách đây 1 tháng, nó cũng đang lột giống chim bác, con này sông kon, ông anh để lại cho em nuôi. Anh TVC Đà nẵng chỗ nào, cho em địa chỉ bữa nào giao lưu nhé.

TVC

con chim này giống con chim em mới lấy cách đây 1 tháng, nó cũng đang lột giống chim bác, con này sông kon, ông anh để lại cho em nuôi. Anh TVC Đà nẵng chỗ nào, cho em địa chỉ bữa nào giao lưu nhé.

Anh ở Hòa Khánh em à. Em ở dưới phố hả, có dịp nào em lên HK vào cuối tuần thì alo anh nhé, ae cafe cho vui. SĐT: 0979752479

TVC

mình mai cũng nhận em tây trà về với đội của mình. đang mún cảm nhận máy e bổi rừng sổ.con của bác sổ tốt không

Chia buồn lần nữa với bác về dzụ chim tặc. Tây Trà cũng là 1 vùng nhiều chim hay của QNgai đấy bác. Con bông của mình thì suy quá, giờ đang thay lông nên rất ít sổ, nhưng bọng cũng khá dài và nhanh.

Bác nghe giọng em mồi Tây Trà của mình nè:
http://www.chaomao.org/threads/17686-Siêu-mỏ