Mưa Buồn vác chim ra ngịch

ducthitran

Trời mưa chán quá mang mấy em chim bổi cùi ở nhà ra ngịch. Quay tý clips mấy bác chem hộ cho mấy em nó mau thành tài.
Em lồng tròn thấp chim Mỷ Sơn 12 tháng đang lông lá bét nhè, lồng tròn cao gốc Quảng( không rỏ nguồn gốc) 12 tháng đang bắt đầu rơi lông, lồng vuông trà vành 6 tháng( em này của thằng bạn không hiểu sao mộc 2 tháng nó bắt ra nhổ sạch lông đuôi lông cánh nhìn như chim cuốt, mình thấy tội mang về nuôi mới ra lại loong lá đầy đủ).
Clip đây ạ, mấy bác xem hộ 3 em này có tương lai sáng sủa ji không hộ em.Cảm ơn mấy bác.

thodeco

mình có 1 con chim ngịch kiểu ji đây nhỉ,hehe,mà nhìn k căng lắm bác nhỉ

móc chim ra

lấy con râu ra xem thử bác,chim thay lông mà kê nghịch làm chi trùm lồng ủ lông đi bác ơi.làm hơi thuốc cho mấy e tỉnh gà nữa hả haaa

ducthitran

lấy con râu ra xem thử bác,chim thay lông mà kê nghịch làm chi trùm lồng ủ lông đi bác ơi.làm hơi thuốc cho mấy e tỉnh gà nữa hả haaa
Con râu là con lồng vuống đó cụ. Thằng Trường ác đêm ra vặt sạch lông, con đó đi giọng ngắn nhưng gắt phét, chơi cặp cánh khá là đẹp,ke ke

móc chim ra

ác ác của ngon đưa tới ng phàm hức hức,con râu đc lắm tiêu chuẩn của chim thi đấy. ráng mà chăm cho nó thành tài nhé cụ.chim nhà giờ cũng đi lông sạch nhìn bọn nó giống mấy con nhím quá.heee xong mùa này là bọn chúng phải hiện nguyên hình thôi,giây phút thu hoạch gần tới rồi :cool:

móc chim ra

mình có 1 con chim ngịch kiểu ji đây nhỉ,hehe,mà nhìn k căng lắm bác nhỉ
đơn giản thôi kê chim gần 1,2,3....cái gương soi thì cụ cũng có giàn chim chơi ầm ầm rồi đấy heê thêm 1 ít file chào mào nữa là chim tha hồ đấu

ducthitran

ác ác của ngon đưa tới ng phàm hức hức,con râu đc lắm tiêu chuẩn của chim thi đấy. ráng mà chăm cho nó thành tài nhé cụ.chim nhà giờ cũng đi lông sạch nhìn bọn nó giống mấy con nhím quá.heee xong mùa này là bọn chúng phải hiện nguyên hình thôi,giây phút thu hoạch gần tới rồi :cool:
Hê hê, quan trọng là nó có hợp chủ không nửa chứ bác, biết đâu lúc đầu năm nó mà ở với bác không hợp bác lại thanh lí mất rồi củng nên;).

lovestory

Ý bác là sao em không hiểu, chim em cùi chỉ có vậy thôi bác ơi. Nuôi chim dưởng tính mà bác:)
Không em không nói chim cò chuyên nghiệp hay cùi sao? ý em là cái câu " đem chim ra nghịch " ấy mà bác :)) em cũng nuôi toàn mấy em cùi ấy mà bác đk của mình thấp :))