mặt quỷ mắt lồi

Trần Bách

vâng như tiêu đề.em muỗn mọi người cho cái nhận xét về ngoại hình nói chung của chú chim.
chẳng là em có bẫy đc 1 con chào mào của nác nào sổng, chắc cũng phải sổng ra thiên nhiên đc 1 đến 2 mùa rồi vì lúc bẫy lại lông lá rất đẹp và đít cũng rất đỏ.
vào lồng cái ăn cám ngay.nhưng e chăm hơn 2 tháng rồi mà nhát người kinh khủng.mang tiếng là chim sổng. Hôm trước e có ng chỉ cho biết là con chim ấy của e là mặt quỷ mắt lồi.
vậy xin mọi người cho em nhận xét về loại này với ạ. con của em tuy nó nhát người nhưng lại mau mỏ treo ra là hót.mà giọng rất đanh và rát...

caube1002

như bạn tả thì chúc mừng bạn, thường những chú chim mắt lồi rát nhát, nhưng bù lại bóng bộ rất đẹp, giọng tốt, nếu thuần được thì em nó sẽ không phụ lòng bạn đâu. những con này thuần có khi mất 2-3 năm.

haiquan73q

cho xin tí ảnh....nói không hình dung ra đc đâu bạn.mắt lồi thường chim hay nhát khó thuần....dòng này thuần rồi thi chơi ngon lắm.mình cũng đang có con huế mắt lồi.

Trần Bách

nó mà để yên cho em chụp ảnh thì đã ngon các bác ạ.
để e xem còn cái ảnh lúc mới bẫy k rồi up các bác coi thử nhé..

Trần Bách

chỉ có ảnh lúc bẫy đc thôi bác ạ.
ở ngoài chơi cánh vs sàng cầu rất ác nhé.
chim sổng hơn 2 tháng rồi mà nhảy hơn bổi.e bẫy đc con bổi 1 tháng già rừng mà thuần hơn con này rồi...lúc e bẫy xong có ng trả 300k ngay mà e k bán.nhất định để nuôi.k biết sau này có lên cơm cháo gì không.

haiquan73q

này quỷ đầu bự khà khà.mắt lồi thì đúng rồi.dòng này khó thuần nhát vô đối....chắc 1 năm mới đứng lồng.... 2 năm mới chơi.... 3 4 năm mới có giải...hehe cố gắng chăm nha thớt.

Rainkid

Đây con này bẩy 3 ngày ms sụp , mắt lòi đúg mặt quỷ có chùm râu ngay mép :(

Aries_Duy

con này mắt lồi đúng rồi mà mặt quỷ thì k fai....e thấy nó hiền khô mà.......mắt lồi ráng tèn tèn 1 2 năm sẽ dạn.... có j sai bác bỏ qua cho e nhá :p

Ebola

Mắt to, lồi ốc bươu

Gáy lợn

Chim đứng mà như nằm

Mặt chẳng có gì là Quỷ cả

Toàn Aloha

này quỷ đầu bự khà khà.mắt lồi thì đúng rồi.dòng này khó thuần nhát vô đối....chắc 1 năm mới đứng lồng.... 2 năm mới chơi.... 3 4 năm mới có giải...hehe cố gắng chăm nha thớt.

Chuẩn luôn nè...nhưng mà nói vậy chủ thớt sẻ nản đó bác.

P/s: chim đẹp đó chủ thớt.

haiquan73q

Mắt to, lồi ốc bươu

Gáy lợn

Chim đứng mà như nằm

gặp phải thằng cha này bài nào nó cũng chê cho bằng đc.con chim bổi thì nó đứng zậy chứ đứng chứ sao nữa ông nội.bắt nó cúp C.xòe cánh mới chịu hả....

CMQN

Mắt to, lồi ốc bươu

Gáy lợn

Chim đứng mà như nằm

chắc bác này là cao nhân chơii chim đây.chim bác chắc đẹp,lồng vip,chơi banh cội nên nói vậy,ae chơi chim hãy học hỏi tích cực đc rùi.hnào bác ebola khoe chim,lồng,cách chăm chim cho ae org học hỏi đc chứ.

Trần Bách

chắc chim nó vậy nên bác Ebola nói thôi các bác ạ.e thì e vẫn để nuôi thôi. k bao giờ bán cả.bẫy thì cũng đc nhiều nhưng chưa bán bao giờ.hay thì để nuôi bt thì cho thôi mà.thấy con này co tí gọi là tố chất thì để lại.nhát nhưng mà đc cái treo là bắn.tuy chim bắc thật nhưng mà cũng hay nẩy kép vs loằng ngoằng lắm ạ.
klq nhưng các bác cho em hỏi. có phải chim mà lông bụng trắng hơn bt là chim miền phảikhông ạ