mọi người đánh giá dùn e con chào mào

phạm hoàng

e này ở đăknông là chim bổi 4 tháng lồng, hiện đang thay lông nên hơi sơ xác tí. mời mọi người cho ý kiến về hình dáng e nso để e rút kinh nghiệm.
view
[/URL] [/IMG]

cmtegiac

mình thấy chú này rất có tương lai, bạn ráng chăm xong mùa lông này chim sẽ đẹp hơn nhiều

phạm hoàng

nhìn nó hiền z mak nó thấy con chim ưng nhà e là nó xệ cánh rồi rít rít rít nhìn ghê lắm

treofan

Gốc mào to nhưng bù lại cái đầu hơi nhỏ bác chủ topic, mỏ dài nên con này tương lại không siêng ra miệng. Nói chung nếu nuôi cho vui, lâu lâu giao lưu thì được bác, nếu bác muốn em này là chim chiến giàn thì chắc phải kiếm em khác. Nếu không phải thì bác bỏ qua hihi2

chaomao^^py

Moderator
Mấy bác chém gió dữ quá , chim đẹp đó chủ thớt , chim tơ mùa đầu mới trổ má , chưa phát triển hết thể chất . Cố gắng chăm tốt không thất vọng đâu , con này đóng cái họng thắt vậy ra giọng sẽ hay lắm , mào đẹp , mặt sang
P/s đừng cho ăn cám thái , hư chim đó bạn

phạm hoàng

sao lại hư chim bạn? mình thấy nhiều ae bảo chơi cám này chim chơi căng và đềuu lắm mak. mak mình cũng là người mới chơi nen cũng không biết nhìn dáng chim. cho mình hỏi "con này đóng cái họng thắt" có phải là yếm nó thắt không?

phạm hoàng

sao lại hư chim bạn? mình thấy nhiều ae bảo chơi cám này chim chơi căng và đềuu lắm mak. mak mình cũng là người mới chơi nen cũng không biết nhìn dáng chim. cho mình hỏi "con này đóng cái họng thắt" có phải là yếm nó thắt không?
up nhờ mọi người giải đáp giiups e câu hỏi ở trên ạ