Mồi ngũ đoản Tây Trà - Quảng Ngãi

• Người khởi tạo TVC
  • Ngày bắt đầu

TVC

Khuya rồi mà nhà bên còn hát Karaoke không cho em ngủ để ngày mai em còn đi rừng nên em bực mình.... :).

Em nó đang thay lông, anh em chém nhẹ nhẹ tay nhé....

TVC

Mình say nắng con chim của bạn rồi...:))
Cảm ơn bạn.
mồi thế này thì chắc chinh phục được nhiều hàng rồi bạn nhỉ?

Em mồi này mới về đội mình được 1 hơn tuần thôi bạn, do đứa em nhượng lại. Em nó gấu lắm, chiều nay em nó mới ghi chiến công đầu tiên với 1 em bổi khá già rừng đấy! Hi vọng em nó giữ mãi được phong độ cho chủ nó nhờ... :)

Chéc

Nam nhìn ở góc quay này xem em nó có phải ngũ đoản không nhé? Hay chỉ mới được... tứ đoản thôi... hehe

ko thấy chân anh à, hihi ít bữa ghé nhà em xem con bổi siêu ngắn mồng rơm, to hơn con sẻ 1 chút.

TVC

ko thấy chân anh à, hihi ít bữa ghé nhà em xem con bổi siêu ngắn mồng rơm, to hơn con sẻ 1 chút.

Chờ ghé nhà lâu quá Nam ơi, em làm cái cờ líp lên xem trước đi - nghe nói tò mò quá... keke.

chimcuccu!!

mình cũng mê đi bẫy chim nhưng tại k có nhiều time nên đành chịu. anh em vùng trong có điều kiện đi thu phục bổi hay quá chúc em nó sớm chinh phục được nhiều chim nhé còn chủ nó sớm bắt thêm được nhiều ấy........ nhé.

biohlala

em có con chim chào mào , chim bổi mới mua đc vài ngày , lúc bắt về thì thấy chân bình thường nhưng khi đứng yên tĩnh thì e có co chân lên , và ngày mai và hôm nay thì thấy chân em nó sưng to ở đầu ngón chân , cục sưng có màu đỏ , em nó vẫn ăn uống va tập hót siêng năng , vẫn nhảy nhót bt , nhưng khi đứng im thì co chân lên , e thấy nó sưng , e xót quá a em tư vấn giúp em tí​

TVC

em có con chim chào mào , chim bổi mới mua đc vài ngày , lúc bắt về thì thấy chân bình thường nhưng khi đứng yên tĩnh thì e có co chân lên , và ngày mai và hôm nay thì thấy chân em nó sưng to ở đầu ngón chân , cục sưng có màu đỏ , em nó vẫn ăn uống va tập hót siêng năng , vẫn nhảy nhót bt , nhưng khi đứng im thì co chân lên , e thấy nó sưng , e xót quá a em tư vấn giúp em tí​

Em kiểm tra lại cám, chắc làm em nó bị bệnh do ăn uống thiếu chất rồi.

P/s: Em nên vào mục "PHÒNG & TRỊ BỆNH" lập một topic riêng, thì mọi người mới biết mà giúp em được nhé. Thân!