Mội người xem dùm em ấy góc gác ở đâu

ĐKL?hao12345

giọng này là chim tây nguyên đó bạn
Theo mình daklak. có mấy tắm hình rỏ rỏ nửa sẽ chính xác hơn

pincon14

đánh giá

to con, dài đòn, yếm đậm, tông ngắn. từ nam định trở ra. thái độ tốt. chim đẹp. chúc mừng chủ thớt

tutaicongtu

chim tơ nuôi lên, con này nó kg theo đc giọng nào cả nên kg biết, kg phải chim bắc đâu

pincon14

thường thì chim bắc tông ngắn, đanh và dáng chim khá đẹp. chim từ huế đổ về miền nam giọng đổ dài và luyến nhiều hơn. riêng giọng nhanh thì hơi giống đà lạt. còn đoán chim thì chỉ có tương đối thôi.

anh2hp92

Tông nhanh thế này theo mình có lẽ là Quảng Ngãi và cũng có thể một vùng khác. :D

lamngthanh

vậy bạn bẩy ở đâu thì chim vùng đó rồi. Bạn lên đây hỏi làm gì.....:mad:

Mình bẩy được của người ta xẩy . Nó gặp người còn chao lắm sao mà chim tơ lên được để mai mình làm lại cái clip , tai đứng gần quá nó ko dám sổ

minhche17

thường thì chim bắc tông ngắn, đanh và dáng chim khá đẹp. chim từ huế đổ về miền nam giọng đổ dài và luyến nhiều hơn. riêng giọng nhanh thì hơi giống đà lạt. còn đoán chim thì chỉ có tương đối thôi.

mình có ý như bác này nè, giống tông Dà Lạt hơn

tutaicongtu

chim bắc tông đi ngắn và không có hậu, con này ở một số giây nó kéo và chuyển đc nên mình chắc chắn kg phải là chim bắc.nhưng vì nó kg có đặc trưng gì nên mình đoán nó là tơ nuôi lên và kg học đc giọng nào làm tông chính nên kg biết vùng miền. nếu nói chim bắc tông ngắn kg thôi thì chưa đủ, chim vùng nào cũng có con đi tông nhanh mà ngắn mà :)