một ngày buồn

truongks

hum nay trời nắng đẹp quá, mang em Tiên phước bác Tú vừa tuyển cho ra tắm . tắm xong cheo lên cây cho em nó rỉa lông cánh, đi vào nhà làm 1 tí việc , lúc quay ra không thấy em nó hót nữa vào nhìn lồng. ôi thôi không thấy em nó đâu nữa mà cửa lông vẫn đóng, ngồi thần người ra 1 lúc thì thấy em nó o trên tầng đang nhảy nhót, chẳng biết làm thế nào bắt em nó được chim mồi thì không có, đành buồn mà nhìn em nó về với thiên nhiên thôi, hy vọng trong 1 2 ngày tới em nó quay về. buồn quá

cmtegiac

chia buồn cùng bác. Bác đã tìm ra nguyên nhân làm sao em nó xổng ra được chưa khi mà cửa lồng vẫn đóng, chắc lồng bị gãy nan nào đó rồi

vha93

chia buồn cùng bác.chắc con chim này có phép biến hóa.cửa lồng đóng mà ra được

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
chía buồn cùng bác hôm qua mình cũng xổng một em lúc đang tắm nhưng nhà mình nhiều chim em nó ra mà không đi chỉ bay quanh quẩn xung quang nhà và em nó ra ngoài giống như một thiên thần em nó số bộng ché chéc sàng cầu bung cánh thấy mà mơ luôn nhưng đến chiều em nó về nhưng không xập bẩy mà ra ngoài cây xoài ngủ một đêm, làm đêm hôm đó mình cũng mất ngủ theo em nó ,sáng 6 h mình huy động toàn bộ lực lượng dàn chim quân nhà dàn binh bố trận trên lầu dưới đất .em Cm xổng thức dậy đổ bộng với dàn chim nhà và mình đã lấy một lòng bẩy cho thức ăn chuối cà chua vào đưa và cây xoài mốc chưa đầy 2 phút em nó xập bẩy . hên quá em nó ra đi chưa đầy một ngày đã về hội tụ cùng đàn chim nhà . để trưa mình về nhà sẽ chia sẽ clip em nó cho mất bác thưởng thức

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
chim dễ xổng nhất khi về nhà mới các bác nhỉ.
bác cẩn thận hơn về sau nhé ;)

olala

Thông thường nếu chỗ treo chim tương đối cố định và thoáng thì chim xổng vẫn quanh quẩn ở khu vực đấy, nếu ko có lồng bẫy thì bạn cho ít hoa quả (chuối, cam,...) mà nó thích ăn vào lồng cũ và mở cửa lồng ra, đứng xa rình nó chui vào lồng ăn thì chạy nhanh ra đóng cửa lồng vào. Trước mình cũng bị xổng và làm cách này đều được (kể cả khuyên và chào mào)

chaomaolh_brvt

e cũng từng bị như vậy,nhưng ko cần chim mồi chỉ cần có lương thực e nó tự mò về vì đói

vietgun

Chia buồn cùng bạn!

Trưa hôm qua, anh hàng xóm mang con chim cưng nhất nhà ra trước hiên nhà tắm táp, phơi nắng. Thèm thuốc nên ổng đi ra sau bếp lấy cái hộp quẹt xong quay lại thì chim và lồng đã biến mất từ bao giờ. Nhà ổng là khu dân cư rất yên tĩnh, buổi trưa hè vắng ngắt mà chỉ trong vòng chưa đầy 5 phút cả chim và lồng đều bị hô biến như có phép thần thông.

Nhìn mặt ổng buồn hiu mà nhớ đến cái cảnh mấy lần trước mình mất chim

Thân/ Vietgun

netcom0909

hum nay trời nắng đẹp quá, mang em Tiên phước bác Tú vừa tuyển cho ra tắm . tắm xong cheo lên cây cho em nó rỉa lông cánh, đi vào nhà làm 1 tí việc , lúc quay ra không thấy em nó hót nữa vào nhìn lồng. ôi thôi không thấy em nó đâu nữa mà cửa lông vẫn đóng, ngồi thần người ra 1 lúc thì thấy em nó o trên tầng đang nhảy nhót, chẳng biết làm thế nào bắt em nó được chim mồi thì không có, đành buồn mà nhìn em nó về với thiên nhiên thôi, hy vọng trong 1 2 ngày tới em nó quay về. buồn quá
bác dùng loại lồng nào thế, nếu là lồng chợ thì có khả năng tre non nên khi chim bị hoảng vì lý do gì đó là e nó sẽ nông lồng bỏ trốn, chim nuôi nhiều mua dễ sang lồng thì bác cứ để thức ăn trong lồng và treo lên là e nó tự vào lại thôi. Chúc bác mau chóng bắt lại được e nó, e đó tố chất rất tốt, rất có tứơng, phong cách.

jang

Chia buồn cùng bạn!

Trưa hôm qua, anh hàng xóm mang con chim cưng nhất nhà ra trước hiên nhà tắm táp, phơi nắng. Thèm thuốc nên ổng đi ra sau bếp lấy cái hộp quẹt xong quay lại thì chim và lồng đã biến mất từ bao giờ. Nhà ổng là khu dân cư rất yên tĩnh, buổi trưa hè vắng ngắt mà chỉ trong vòng chưa đầy 5 phút cả chim và lồng đều bị hô biến như có phép thần thông.

Nhìn mặt ổng buồn hiu mà nhớ đến cái cảnh mấy lần trước mình mất chim

Thân/ Vietgun
mình cũng mới bị giang hồ đua mất em chim cưng cách đây nửa tiếng,mình cũng ở đà nẵng nè!nhờ người đi lùng tùm lum hết mà cũng bặt vô âm tín!chim đèo Hải vân giá trị khoảng 2 chai với lại cái lồng vuông huế bằng tre 5 xị nữa,vừa tiếc công vừa nhớ em chim kinh khủng.em nó bông đuôi mới tiếc chứ!!!chia buồn cùng hoàn cảnh mấy bác.thân_Jang