một số ý kiến về chào mào má trắng mùa này

trongkhuongbd85

chào toàn thể anh em chúc anh em ngày nghĩ cuối tuần vui vẻ ! không biết do sự cảm nhận của mình hay sự thật là vậy ,chơi chào mào cũng lâu cứ đến mùa chào mào má trắng tôi và một số anh em háo hức ,sẽ chon được những chú má trắng hay về tố chất và đẹp về hình thể ,mùa nào cũng ứng ý vì tìm được chim mình thích , đến hẹn lại lên nhưng cuc diện năm nay lại khác nhìn chung chim năm nay khá nhỏ đi mõi chân nhiều chổ nhưng thật thất vọng chim nhỏ quá xấu kh có tố chất ,theo ý nghĩ chủ quan của tôi vì chim đánh bắt và nhiều những chú chim hay bị bắt hết còn lại chim những chú có tố chất không nhiều nên thế hệ sau không còn gen quý nữa nên chim không hay và đẹp không biết đúng kh anh em cho ý kiến thank

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
e thấy giờ chim hiếm wa,muốn kiếm 1 em hay phải phụ thuộc vào cái duyên nữa ợ.nếu hok có duyên thì.....vô vọng.hix

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Một phần cũng do bẫy bắt quá nhiều ,có thể chim đang thái hóa . Mời các Anh vào hiến kế .

P/S : Lần sau , post đúng box nha bác thớt ^^ !

Thân mến , black_fish9402 ,

Pleikupho

đời đầu lúc nào cũng ngon hơn đời sau. cũng như xe máy vậy.hehe
công nhận tìm dc con chim mình thích + giá chấp nhận dc thì khó thật, chim hay thì có mà giá trên mây leo mãi ko tới @@

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Nay ko riêng chi về chim mà còn những khoáng sản,rừng... cũng ngày càng tiệt chủng.Con người chúng ta khai thác bừa bãi vì lợi nhuận cho cuộc sống mình mà.
Nay chơi chim ngày càng lớn mạnh."Cầu" phát triển nên "Cung" cũng phải theo 2 cái này lúc nào cũng đi theo với nhau.

Nên lượng săn bắt rất nhiều chim lâu ngày cũng phải hiếm theo và tố chất cũng ko = những năm trước mà giá chim lại càng ngày càng cao nữa chứ.
Chắc càng ngày về sau các loài sẽ càng ngày càng hiếm và có thể tiệt chủng quá nhỉ hjx :(

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chim hiếm. Sinh ra rất khó khăn trong việc tuyển chọn được chú chim ưng ý.

hai_nhatrang

Với tình hình như tws này thì ko lâu nữa chào mào sẽ được vào sách đỏ.vn hêhhe

chimhue

chim hay bị bắt hêt rồi nên chim con thì do mấy em chim cha cùi bắp sinh ra thì lấy đâu ma hay . đa số thôi nhé hehe em ko nói 100 % :D