Mới chơi CM...Cần Tư Vấn giúp!

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
em mới tậu được 2con Cm...sang tay từ một người bạn. chim bổi 1 tháng lồng rồi mấy bác ạ. thay đổi vị trí treo lồng thì chim lại hot. kề lồng với nhau thì xòe.. nháy cánh 2 3 phát rồi thôi. chẵng hót gì cả. có phải chim không có tương lai đấu giàn không mấy bác. thân!

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
"em mới tậu được 2con Cm...sang tay từ một người bạn. chim bổi 1 tháng lồng rồi mấy bác ạ. thay đổi vị trí treo lồng thì chim lại hot. kề lồng với nhau thì xòe.. nháy cánh 2 3 phát rồi thôi. chẵng hót gì cả. có phải chim không có tương lai đấu giàn không mấy bác. thân! "
Chào bác CMQNam. Chim bối 1 tháng lồng mà chịu hót , nháy cánh là có tương lai đó. Bác ráng nuôi một mùa lông xem sao.

Pleikupho

vì em nó chưa đủ máu lửa thôi, nuôi thêm , chăm sóc kỹ thì e nó sẽ máu hơn, đấu dai hơn

kiemcahp

em mới tậu được 2con Cm...sang tay từ một người bạn. chim bổi 1 tháng lồng rồi mấy bác ạ. thay đổi vị trí treo lồng thì chim lại hot. kề lồng với nhau thì xòe.. nháy cánh 2 3 phát rồi thôi. chẵng hót gì cả. có phải chim không có tương lai đấu giàn không mấy bác. thân!

Tương lai hay ko thì mình ko biết rõ, nhưng mà chim bổi 1 tháng lồng thì bác ko lên áp 2 con vào cũng nhau. Bác treo 2 lồng cách xa xa 1 chút cho nó ko nhìn thấy nhau chỉ nghe đc tiếng hót của nhau thôi, nếu chim chưa dạn người thì bác lên treo tầm ngang mặt người, treo ở quán nước hay quá ăn gì đó cũng người đi qua đi lại ấy, chim sẽ dạn người hơn. Khi dạn người rồi thì nó sẽ cảm thấy an toàn và hót nhiều hơn đó.
Có gì bạn qua http://www.chaomao.org/threads/683-Dành-cho-ae-muốn-biết-cách-ép-chim...đây đọc thêm để biết nhiều hơn.
=> Đó là kinh học của mình có gì sái thông cảm nha.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
tks bạn nhiều..mình áp lồng xem biểu hiện nó ra sao ấy mà...

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
thái độ chim khá tốt đấy bác rất có tương lại đấu dàn!

VipClub

Vua Chào Mào
Mới có 1 tháng lồng mà biểu hiện thế là quá tốt bạn à . trên cả tuyệt vời đấy . cố gắng chăm em nó 1 thời gian nữa rất có tương lai đấy .

longcanhviem

Mình cũng có 1 em như vậy móc lên là chơi nhưng kêu chỉ dc wích tù wiu .. wích wiu thôi .. nhìu khi thì kêu chéc và wích nữa...