Mời các bác vô đánh giá xem trống mái giùm em

plzkissme

Tình hình là trưa nay đang ngủ,nge bên ngoaif chim hót um sùm,nghi nghi chạy ra coi thì 1 em đã nằm gọn trong lồng(lồng này để k mà bỏ chuối) chắc là sau 1 lúc um sùm em nó đói nên vô ăn thế là bị bắt hehe,em không xem nó đấu hay k, đang ngủ chạy ra thấy bắt luôn. Đây là hình em nó mới bắt( chưa có lồng nên bỏ lồng cùi):

Lúc tối có treo lên nghe chim nhà hót thì nó đáp wit wiu, còn con nhà kiu wet wet th2 nó wit wit, vậy ó nghĩa là trống hay mái,hichic

hieuhp

ặc bác quả là cao nhân bẫy chim híc. bác cứ để ý xem em nó hồi chim có hót gió không có thì đực đó

symphony

Thú Vui Tao Nhã
plzkissme
Lúc tối có treo lên nghe chim nhà hót thì nó đáp wit wiu, còn con nhà kiu wet wet th2 nó wit wit, vậy ó nghĩa là trống hay mái,hichic

Chim nhà kêu WIT WIU nghĩa là THẰNG NÀO ĐẤY còn nó kêu WIT WIT nghĩa là tao đây.

Chim mái như nhà có chủ ít khi bén mảng đến để mắt lưới lắm bác ah. Con này một là trống hai là Gay not Girl

plzkissme

Chim nhà kêu WIT WIU nghĩa là THẰNG NÀO ĐẤY còn nó kêu WIT WIT nghĩa là tao đây.

Chim mái như nhà có chủ ít khi bén mảng đến để mắt lưới lắm bác ah. Con này một là trống hai là Gay not Girl
Câu trả lời của bác có chính xác k, em đọc mà thấy ảo quá,hehe

Mrbin

Ảnh nhìn không được rõ lắm nhưng mình đoán 80% là trống

ducthitran

Chim bẩy bằng trái cây này hên xui lắm bác ơi, cứ nuôi 1 thời gian thử xem

plzkissme

Ảo thì gởi chim vào hcm mình chăm cho khi nào mái gởi trả lại bác trống thì thiến dái nhấm rượu kekeke.
Em ở dương quảng hàm nè, bửa giờ bắt được 3 con mà sẩy 1,hehe, ah em quên cái này mới quan trọng nè Lưỡi em nó có chấm đen ,thay đen chứ k bik mấy chấm nữa bác ah

thichchaomao

con này 100% trống đó bác,còn nếu bác không chắc nữa thì mở miệng e nó ra xem,việc này đơn giản mà

plzkissme

con này 100% trống đó bác,còn nếu bác không chắc nữa thì mở miệng e nó ra xem,việc này đơn giản mà
Mình xem rồi lưỡi có đen, chim to con,nhưng đuôi ngắn quá, k bik là có ra dài nữa k,chứ giờ nhìn k cân đối vì em nó to ma đuôi lại ngắn,hihi

nhokbuonnhoem

Em ở dương quảng hàm nè, bửa giờ bắt được 3 con mà sẩy 1,hehe, ah em quên cái này mới quan trọng nè Lưỡi em nó có chấm đen ,thay đen chứ k bik mấy chấm nữa bác ah
Mình cũng ở gần dương quán hàm nè.sáng nay nge chim hót wa trời thì nhìn ra thấy 1 e đang đứng hót trên dây điện,hinh như chim nhà ai sổ ra ,chim nhìn kung đẹp,mà tiết là ko có chim mồi .chỉ có 1 e bổi thôi nên nhìn nó 1 hồi rồi bay đi.tiết thật.

N

namkiet

Guest
Con này cũng chưa chắc là mái đâu bạn ah. Cứ nuôi 1 khoảng thời gian thử xem sao.
Thân

plzkissme

thanks các bác, e sẽ nuôi 1 time xem sao, em này mào lân nhìn cũng đẹp, vài bữa nhìn ngon lành thì e post cho các bác chem:cool: