Mong mấy anh chỉ giáo

buoccahnth11

Mấy anh cho em hỏi là em mới mua 1 con chơi giàn củng khá nhưng sao khi về nha em 1 tuần nó lại chỉ hót chuyện vs chỉ kêu quẹt quẹt là sao vậy mấy anh? mấy anh chỉ em cách lấy lại phong độ cho nó đi...em vẫn chăm mồi tươi trái cây và tắm nắng,nước đầy đủ..mong mấy anh chỉ giáo..cảm ơn anh em trước..

Sửa bởi Amin:

oxy_vn

Con chim ngươi ta chăm theo cách ngươi ta, nươc, cám cũng khác nhau. Chim có tố chất nếu bạn chăm theo cách của bạn ít nhất cũng từ 3-6 tháng chim mới lấy lại phong đô. Đó là mình nói theo tự nhiên, con nếu chim mua qua mạng, chim ăn cám kick thì về còn nhiêu tật lỗi. Đó coi như là tiên học phí nhập môn.
Bài mang tính chất rut kinh nghiệm bản thân không châm biếm & chi trích ai, đưng ném đá em nó. Thank all.

buoccahnth11

con này là em mua của anh gần nhà...mua tại giàn có khoảng 20 con ak..no choi rất nhiệt...nên chắc k bị lừa đâu...cám thì vẫn cho ăn cám như của chủ cũ

quyenkontum

Có thể chim chưa thích nghi đc môi trường sống.bạn chăm 1 thời gian xem.mua chim chuẩn thì k viêc gì đâu

buoccahnth11

dạ..tại em củng xem chim kỉ lắm roi moi mua với lại mua của nguoi quen nua nên k sợ lằm..mà về cũng tuần roi mà chỉ thấy đi gió vs lại kêu gọi k nên củng hơi buồn...nên nhờ anh em chỉ giúp

Rainkid

Qua hỏi ng bán chăm theo gio giấc nào , chế độ ra s , về làm như vậy khoản 1 tuần cho chjm quen chủ và nơi ở mới , sau đó chuyển dần theo chế độ của bạn . Vì chjm mới sang chổ ms còn lạ , giốg như mìh đi tới chổ khác vậy thôi phải ngại ngại từ từ ms quen chứ

quangphucmobile90

Qua hỏi ng bán chăm theo gio giấc nào , chế độ ra s , về làm như vậy khoản 1 tuần cho chjm quen chủ và nơi ở mới , sau đó chuyển dần theo chế độ của bạn . Vì chjm mới sang chổ ms còn lạ , giốg như mìh đi tới chổ khác vậy thôi phải ngại ngại từ từ ms quen chứ
kêu đem chim qua mình dợt mà chờ hoài không thấy nha. thứ 7 tuần sau bên đây có thi nè.rãnh thì qua tham gia cho zui.

hau_chaomao

thi thị ko giám bạn oi ,sang nay cung mới chơi o cội cafe gần nhà,chỉ rảnh chủ nhật là đả có kèo dợt rồi,chắc pjải qua tết,moi giao luu với bạn đc