Mua bán trẻ em tại TP HCM

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Con mẹ đi mua cũng đúng khùng, vô các trung tâm bảo trợ trẻ em xin thiếu gì nhỉ.

tri_okthau

Pleikupho

Con mẹ đi mua cũng đúng khùng, vô các trung tâm bảo trợ trẻ em xin thiếu gì nhỉ.

tri_okthau
vào trung tâm bảo trợ trẻ em khi muốn sinh con về nuôi a phải chứng minh kinh tế, lý lịch gia đình cụ thể thì mới có thể xin về dc. vì nó phải đảm bảo các điều kiện để nuôi dạy trẻ e chứ ko phải cứ vào xin mang đi là dc. vì thế mới có các tình trạng này. trên đây ae mình cùng coi chỉ là 1 trong số rất ít các cảnh mua bán

impala

Chim Thầy
mục đích mua bán ko phải là mang về nuôi mà cũng là mua đi bán lại qua biên giới hay đâu đó. vào trung tâm bảo trợ trẻ em khi muốn sinh con về nuôi a phải chứng minh kinh tế, lý lịch gia đình cụ thể thì mới có thể xin về dc. vì nó phải đảm bảo các điều kiện để nuôi dạy trẻ e chứ ko phải cứ vào xin mang đi là dc. vì thế mới có các tình trạng này. trên đây ae mình cùng coi chỉ là 1 trong số rất ít các cảnh mua bán

Thông có vẻ rành quá... chắc cũng là chủ đường dây hả :D hèn chi dạo này mua chim với lồng khủng ko à... biết rồi nha... hahaha...

Pleikupho

Thông có vẻ rành quá... chắc cũng là chủ đường dây hả :D hèn chi dạo này mua chim với lồng khủng ko à... biết rồi nha... hahaha...
hahaha. do lúc trc T có tham gia các chương trình làm từ thiện tại các trại trẻ mồ côi như SOS gò vấp TP.HCM và trại trẻ sao mai. thì cũng có rất nhiều gia đình vào nhận con về nuôi nhưng gia đình kinh tế cũng thuộc là khó khăn nên ko xin con về nuôi dc, vì những đứa trẻ trong trại trẻ mồ côi là các bé thiếu thốn tình cảm lẫn vật chất cho nên trung tâm chỉ cho nhận con về nuôi trong các trường hợp thỏa mãn về dk kinh tế và nhân thân gia đình tốt mới nhận dc.hihi. và hàng tháng phải làm báo cám tình trạng sức khỏe và quá trình học tập của các bé tại trường( có chứng nhận của trường học và nơi cư ngụ) chứ ko thì cứ xin về mà cho bé chịu đói chịu khổ thì để bé sống trong trung tâm thì tốt hơn.hihi

hoangbop

Bọn này xử bắn bằng hết cho xã hội trong sạch, con vật nó cũng không như thế.

L

linhbuudien

Guest
Đáng lên án .Mong chính quyền thẳng tay dẹp bỏ.

tran van trinh

vào trung tâm bảo trợ trẻ em khi muốn sinh con về nuôi a phải chứng minh kinh tế, lý lịch gia đình cụ thể thì mới có thể xin về dc. vì nó phải đảm bảo các điều kiện để nuôi dạy trẻ e chứ ko phải cứ vào xin mang đi là dc. vì thế mới có các tình trạng này. trên đây ae mình cùng coi chỉ là 1 trong số rất ít các cảnh mua bán
nói chính xác là chú này cái gì cũng biết .anh tâm phục chú .chú nhất anh nhì

lha_cd

Xem xong chỉ biết lắc đầu :( chợ rau chợ thịt ...còn đây là ''Chợ người '' . Hix

t2t

CLB Chào Mào Gia Định
Coi xong thấy nhiều bố mẹ, ông bà thiếu suy nghĩ quá. nhưng cũng kết lại cũng chỉ vì: "Nghèo" mà ra tất cả.

Theo mình chỉ lên án mấy người làm "cò" vì họ đục nước béo cò.
còn người cho thì cũng muốn bớt gánh nặng gia đình-người nhận muốn có thêm tiếng cười trẻ thơ. biết đâu sau này tương lai tụi nhỏ tốt hơn thì sao???

thangqn

Coi xong thấy nhiều bố mẹ, ông bà thiếu suy nghĩ quá. nhưng cũng kết lại cũng chỉ vì: "Nghèo" mà ra tất cả.

Theo mình chỉ lên án mấy người làm "cò" vì họ đục nước béo cò.
còn người cho thì cũng muốn bớt gánh nặng gia đình-người nhận muốn có thêm tiếng cười trẻ thơ. biết đâu sau này tương lai tụi nhỏ tốt hơn thì sao???
dân gian có câu 'ngèo cho sạch rách cho thơm'a ha

RauBien

Cái nào cũng có 2 mặt của nó mấy Bác à ! có cầu thì mới có cung. người muốn có con đi xin cũng tội, người sinh con ko có điều kiện nuôi cũng tội và 02 cái tội ấy chia sẽ với nhau thì chỉ có thằng cò làm cầu nối được thôi. nên các Bác cũng xem để biết cảnh đời thôi chứ quy kết tội ai cũng thương cho họ. (có kết tội thì nên kết tội mấy thằng cò nó uống cafe vĩa hè giá 10tr - 15tr, chắc uống cả dòng họ luôn quá) đó cũng là chu trình khép kín để xã hội bớt các bé bụi đời hơn.

Pleikupho

chỉ tội cho những đứa bé. vừa sinh ra đã chở thành 1 món hàng. chúc cho các e sớm có 1 mái ấm thực sự

mecm

mấy người cha mẹ này chỉ có ý tưởng là đẻ thôi nên đẻ xong hết trách nhiệm nên bán,nhìn thấy tội quá