Nên buồn hay nên vui.

tanhoangkts

Chuyện là như thế này, cách đây hơn 1 tháng mình có bắt 1 con bổi phải nói là già mùa ngoài rừng, chân chim đã teo tốp và đi bot, các móng chân thì vẫn đen bình thường không có j khác lạ. Nhưng hôm nay nhìn kỹ thì thấy tất cả các móng chân của nó hôm nay có đường chỉ trắng trong chạy dọc theo móng, và đặt biệt là móng của ngón út chân phải và ngón trường chân trái chuyển sang màu trắng ngà gần như hết móng. Rất mong AE ai đã từng nuôi chú chim nào bị trường hợp này rồi cho xin ý kiến là chim như thế là do mình nuôi suy hay sao, và có anh hưởng gì đến chim không.
Thân tanhoangkts

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chắc do chim đang suy nên có hiện tượng đó, chứ chim già mùa khó mà đột biến trong thời gian ngắn vậy lắm! Bạn cứ theo dõi thử xem sao nhé! Thân chào!

Chéc

Chuyện là như thế này, cách đây hơn 1 tháng mình có bắt 1 con bổi phải nói là già mùa ngoài rừng, chân chim đã teo tốp và đi bot, các móng chân thì vẫn đen bình thường không có j khác lạ. Nhưng hôm nay nhìn kỹ thì thấy tất cả các móng chân của nó hôm nay có đường chỉ trắng trong chạy dọc theo móng, và đặt biệt là móng của ngón út chân phải và ngón trường chân trái chuyển sang màu trắng ngà gần như hết móng. Rất mong AE ai đã từng nuôi chú chim nào bị trường hợp này rồi cho xin ý kiến là chim như thế là do mình nuôi suy hay sao, và có anh hưởng gì đến chim không.
Thân tanhoangkts
Không sao đâu Hoàng!do em nó thay đổi môi trường sống và thức ăn đấy!quan trọng là tố chất con chim!

thevinh

chân có bốt là chim lồng sẩy ra thì phải.con móng đổi màu thì có thể là trường hợp các anh nói như trên hoặc cũng có thể là móng bị dập nhưng ko gãy hẵn nên tạo thành đường chỉ trắng hoặc là do móng chân chim bẩm sinh đã vậy nhưng do vô tình đậu bám bị dơ móng chưa kịp tắm thì đã bị bác tóm cổ nhưng ko để ý kĩ,đến khi về mới từ từ lộ ra.hihihih.góp vui.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Nên vui và củng nên buồn vì tết này em xin anh cho em một con hót hay, không cần đấu đá kekeke.

laohacrom

Thân tanhoangkts
Đột biến sang Bạch Đề chăng ? khà khà cứ nuôi bình thường em ơi, thêm 1 thời gian nữa xem sao, suy chim thì theo a khó có khả năng
Nên vui em à :p

hung98

ừ chắc chắn chim ko thể đột biến ở tuổi này... bạn nên chăm sóc chim cẩn thận hơn.