Nên hay không mua chim hay nhưng bị chim mồi ép.

em xin chào các bác, các bác cho em hỏi chút. Em không biết có nên bắt 1 chú chào mào lân , ngoài hình và tiếng hót thì không chê vào đâu được, theo em là như vậy vì chú rất giữ lông và lại có giọng hót khá đanh và vang nhưng vì là chim bẫy lồng và về lại bị ép chim mồi nên nhìn chim mồi là sợ nhưng bỏ riêng ra thì lại bình thương, em phân vân không biết có nên bắt không. Các bác cho em một lời khuyên với. Em xin cảm ơn.

tiendung1990

không việc j, vì nó là tù binh của con mồi nên nó thía thôi, chứ bạn mang đi dợt hoặc đi chơi, e nó vẫn chơi bình thường(đó là theo ý kiến của mình)nếu bạn thích thì k nên bỏ qua e nó vì mình vs nó phải có cái duyên mới đến được với nhau mà

tosudoc

không việc gì đâu bạn. cách ly mồi một thời gian là nó chơi luôn con mồi chứ huấn gì bạn mua rồi thì không biết ngày nào mới gặp lại. lúc nó có lữa và thuần chim nó đuổi con mồi chạy mất dép chứ lỵ

kenken

cái này gặp em là lụm liền đó, bỏ nó ra 1 chổ riêng là em nó chơi liền!

móc chim ra

chụp liền bạn ơi nếu mình thích nó ngang tài ngang sức với con mồi mới nhảy vào đá,bị sụp bẫy nên đâm ra sợ con mồi thế thôi chứ ổn định lại là chưa chắc mèo nào sẻ cắn meo nào đâu

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
ko vấn đề gì đâu vì ở chung nhà nên con chim mồi nó đè ấy mà tách ra 1 thời gian nó lên lửa mang qua đè lại con chim mồi hihi

minhtuan211

cứ mua đi bác,nếu như bác diễn tả thì không có việc gì phải lo,bác cứ xúc về chơi.Đâu phải lúc nào cũng gặp con kia đâu mà lo,do nó yếu lửa với lại mới nuôi nó chưa đủ sức,tới khi nó căn thì chả sao.Hung lắm là né nó ra hoặc đụng độ thì để xa chút.thân!

N

namkiet

Guest
em xin chào các bác, các bác cho em hỏi chút. Em không biết có nên bắt 1 chú chào mào lân , ngoài hình và tiếng hót thì không chê vào đâu được, theo em là như vậy vì chú rất giữ lông và lại có giọng hót khá đanh và vang nhưng vì là chim bẫy lồng và về lại bị ép chim mồi nên nhìn chim mồi là sợ nhưng bỏ riêng ra thì lại bình thương, em phân vân không biết có nên bắt không. Các bác cho em một lời khuyên với. Em xin cảm ơn.

Chào bạn, theo như ý kiến của bạn thì là chim bổi được bẩy lồng về bị chim mồi đè đúng không?
Theo mình thì không phải vậy đâu, thường thì chim bổi bẫy đấu là chim hay có tố chất mới nhảy đá chim mồi, khi bẫy về nó con lạ nhà, lạ môi trường xung quanh hay có một sự thay đổi gì đó ma khiến chim chưa chơi lại được như mình mong muốn.
Theo ý kiến chủ quan của mình nếu đúng là chim bẫy lồng thì bạn nên bắt ngay, về chăm sóc thật ổn định và kĩ càng thì em nó sẽ thành chiến binh thôi.
Bắt ngay kẻo muộn bạn nhé.
Thân

Linhtg

Em cũng đang gặp trường hợp như bác chủ thơt. E mới giao lưu đc một e chim oánh lồng hơn 1 năm. Chim rất già hiện tại đang đâm lông cánh bà lông đuôi và cũng chưa đứng lồng nhưng cứ kẹp với chim khác là lè lưỡi. Ngưới bán cũng báo là chim bị đè ở nhà và ko có lửa nó thế. E thì quyết tâm nuôi rồi nhưng ko rõ con chim có đấu lại đc ko các bác

khanhlovevy

Không sao đâu bạn.do e nó Mới về nên nó La tù binh Nên sợ chim mồi đo
Theo lời kể của bạn mình ngĩ con chim đó la con chim hay đó.huấn luyện 1 thời gian Là nó ví lại chim mồi bỏ chạy Mất xác à.bạn Nên mua chim đó đi

vuchicuong123

vào mình thì múc ngay, kiếm dc chim bẫy đấu rất khó, chim mồi đã thuần nó mới về ko hót là bình thường, sau mùa thay lông chim mồi liệu có chịu nổi ko?