Nên mua loại cám nào tốt nhất?

chaomaobinhlong

Tình hình là mình không có thời gian làm cám tại nhà nên muốn mua cám ở ngoài tiệm cho chào mào ăn mà không biết mua loại nào tốt. Hiện mình đang dùng cám Smartheart màu xanh
Thân, chaomaobinhlong

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bạn
Hiện nay mình cũng giống bạn đang dùng cám thái lan màu xanh. Cám nào cũng được miễn sao chim đi phân khô là ok. Chim muốn đi thi thố thì phải qua quá trình tập luyện + tố chất nữa.
Tình hình là mình không có thời gian làm cám tại nhà nên muốn mua cám ở ngoài tiệm cho chào mào ăn mà không biết mua loại nào tốt. Hiện mình đang dùng cám Smartheart màu xanh
Thân, chaomaobinhlong

Thân chào

anh2hp92

mình cũng như chủ thớt đang cần loại cám ngoài chất lượng. up cho bác.Thân!

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Chào các bác. Hiện nay có rất nhiều loại cám dành cho chào mào, từ cám nuôi lông, cám vô lửa,...ai nuôi cám nào chim chơi hay, bền, căng lửa thì đối với người đó cám đó là tốt nhất. Vậy loại cám nào tốt nhất.?

Con chim hay do tố chất là chính, tuy nhiên Cám cũng không kém phần quan trọng.

Cũng như trên thì thường có rất nhiều loại sữa. Các bà Mẹ thì muốn tìm sữa nào tốt nhất cho bé mới sinh. Nhưng sữa mẹ mới là tốt nhất-Sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ.

Các bà thì đi tìm sữa cho con, còn các ông đi tìm Cám cho chim. Cám tự làm vẫn là tốt nhất dù chim đang thay lông hay vào lửa.

chào mào bổi. Thân

Thế

Ô chưa vợ mà đã am hiểu về sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ. Quan trọng là mẹ có sữa cho con hay k nữa. Cám cũng vậy keke.

culi8111

Không có thời gian làm thì cứ cám Thái màu xanh làm tới lun chủ thớt...

blackrose185

Cám thái màu xanh ăn chim có lửa nhưng nếu không dùng nữa chim xuống nghiêm trọng ko gì vực dậy nổi! Đôi lời góp ý! Thân

chaomaobinhlong

Theo quan điểm cá nhân thấy dùng loại cám này cũng ổn, chim đi phân khô hót hét ok
P/s: mình mới dùng thử dc 2 tháng
Thân, chaomaobinhlong