nên nuôi tiếp hay bỏ ?

thanhco

ở nhà có con chim chào mào xấu cả hình ( cách xệ như gảy , chân yếu , đang thay lông ,) con này sập được hồi tháng 6 . sáng nay mở lồng cho em nó về với thiên nhiên . nhưng em nó bay đi rồi về lại trong lòng . giờ theo ace là có nên nuối tiếp không hay quyết định đóng cửa lồng thả ?

coi3bimedia

Giống mình nhưng mình vẫn bỏ thức ăn ở trên cho e nó bay vào ăn rồi đi mình haithangs rồi nhưng e nó k đi chỉ ở xung quanh nhà thôi
ở nhà có con chim chào mào xấu cả hình ( cách xệ như gảy , chân yếu , đang thay lông ,) con này sập được hồi tháng 6 . sáng nay mở lồng cho em nó về với thiên nhiên . nhưng em nó bay đi rồi về lại trong lòng . giờ theo ace là có nên nuối tiếp không hay quyết định đóng cửa lồng thả ?

crystalcandy

Nghe mà thấy thương quá hà, mong là bạn chăm nó cho tốt, nó yếu, cánh nó xệ, sao ko chăm sóc nó. Chăm sóc nó nhen, thương qua!

thanhco

Nghe mà thấy thương quá hà, mong là bạn chăm nó cho tốt, nó yếu, cánh nó xệ, sao ko chăm sóc nó. Chăm sóc nó nhen, thương qua!
củng chính vì thương nó mà nuôi em nó 3 tháng thay lông gần xong lông , còn thiếu lông mào nửa là đủ bộ lông mới

truongpham1205

Theo mình bạn cứ mở cửa lồng cho thức ăn vào đó. Nó yếu nên ra ngoài ko kiếm ăn đc sẽ về lồng, đến khi nào nó khỏe hẳn có thể tự kiếm ăn đc nó sẽ lâu lâu mới về lồng 1 lần. Coi như bạn cho nó con đường sống, nếu bạn đóng cửa lồng ko cung cấp thức ăn cho nó chắc nó sẽ chết. Tội nó!

thanhco

Theo mình bạn cứ mở cửa lồng cho thức ăn vào đó. Nó yếu nên ra ngoài ko kiếm ăn đc sẽ về lồng, đến khi nào nó khỏe hẳn có thể tự kiếm ăn đc nó sẽ lâu lâu mới về lồng 1 lần. Coi như bạn cho nó con đường sống, nếu bạn đóng cửa lồng ko cung cấp thức ăn cho nó chắc nó sẽ chết. Tội nó!
mình củng nghỉ vậy . không hiểu sao mà nó yếu thế nửa , cào cào non ngày nào mình củng cho ăn , chuối củng có , hôm đầu thấy chân yếu củng đi kiếm cành xoan cho em nó đậu , thấy lông xấu củng tắm nước chè xanh , củng tắm nước dạ hương nửa rồi . bó tay nên củng có ý cho em nó về với thiên nhiên xem sao á

crystalcandy

mình củng nghỉ vậy . không hiểu sao mà nó yếu thế nửa , cào cào non ngày nào mình củng cho ăn , chuối củng có , hôm đầu thấy chân yếu củng đi kiếm cành xoan cho em nó đậu , thấy lông xấu củng tắm nước chè xanh , củng tắm nước dạ hương nửa rồi . bó tay nên củng có ý cho em nó về với thiên nhiên xem sao á
trời nhớ chọn xoang thuốc ko fai xoang dao nhen. E ay can dc uog mat og va an cam ngu coc. Hehe. Xai cam nao ma di tieu chay la chet chim lun

BacSyDaKhoa

theo mình tình hình này không ổn rồi. xin mạng phép nói thẳng nhé. trước khi quyết định thả bạn đã chán nó, 1 khi chán ai cũng chỉ chăm qua loa. 1 thể trạng yếu +2 cánh sệ thì bay được bao xa, hơn nữa giờ chim nuôi lâu được thả ra gần như mất bản năng kiếm mồi . quyết định của bạn thả chim về thiên nhiên đáng được trân trọng, nhưng thả trong thành phố không khác gì cầu cho thằng nào rước nó đi cho rảnh
nếu thật sự bạn có không gian + thời gian nên nuôi cho nó khỏe hẳn rồi phóng sanh nếu vẫn còn ý định thả ( nuôi chim & yêu chim là cả 1 vấn đề... nan giải nhất vẫn là nuôi mãi chỉ được lấy PHÂN là nhiều hơn lấy GIẢI Mô phật ...... Amen