nỗi buồn sổng chim mồi

minhquynhln

con chim mồi trong lồng của em hôm nay sơ ý bị sổng. em tiếc quá, phát khóc.
đây là con mồi rất chuẩn bẫy một lúc được 2 em .hu hu hu
không biết bẫy lại ntn đây. vì em chỉ có con này làm mồi thôi, còn bọn kia toàn bổi thôi. hu hu hu
http://i1212.photobucket.com/albums/cc456/minhquynhln/DSC01895.jpg

ducthitran

Chia buồn cùng bác. Bác cứ thử treo mấy em bổi lên xem biết đâu em nó hăng máu quay về cắn bổi củng nên.

7love

mai bạn mượn con mồi khác bẫy lai ở chỗ cũ là đc ngay thôi, vì chim ra ngoài ko kiếm đc thức ăn. chúc bạn may mắn.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Nó chưa đi xa đâu, nhanh lên còn kịp, trước mình sẫy hoài nhưng lần nào chim cũng hoàn lồng cũ, ke ke.

Thân, black_fish9402

thichchimhonbuom

Đã là chim mồi cứ mỏ cửa lồng của nó ra.Bỏ thức ăn hay trái cây vào em nó sẽ hồi hương ngay.Vì thường chim mồi thường sống thời gian dài trong lồng nên khi ra ngoài sẽ rất kho kiếm ăn.Khoảng nữa tiếng sau bụng em nó sẽ cồn cào ma nhớ lồng thôi .Mình nghĩ vậy trừ trường hợp mồi quá nhát

aphu_phonui

xin chia buồn cùng bác.bác thử cho loại hoa quả gài vào lồng bẫyt treo lên xem em có mò về không vì chim sổng ra ngoài bỡ ngỡ đói ăn lại mò về thôi mà bác

7love

góp ý với bạn tí: lồng bẫy của bạn nan thưa nên bạn cần gia cố lại bằng dây thép cho chim ko chui ra đc. năm ngoái mình làm chim hoảng nên cũng bị sổng chim do cái bẫy loại này...

N

namkiet

Guest
Chim nuôi đã lâu chưa bạn, nếu nuôi lâu rồi thì nó chẳng đi đâu xa, bỏ trái cây và cám vào lồng để nó lại về mà, chúc chim mau về với bạn.
Thân

doankhucthu

Member
Chim mồi của bác huấn luyện như thế nào? Chim mồi của em thường thuần lắm rồi mới tập làm chim mồi vì còn nhiều điều kiện khác như: đi xa, xách qua nhiều đoạn đường, tập làm quen với sào...Chim mình giờ tập chỉ cần mở cửa lồng bẫy là tự bay vào lồng ở.
Thế nên nghe bảo bác sẩy mồi nghe cũng lạ đó! Bác thử treo lồng (em nó hay ở) rồi bỏ thức ăn đợi em nó hồi hương về xem hoặc bác lấy em bổi khác bỏ vào lồng bẫy chờ đợi thôi!

minhquynhln

hic. hôm nay em bẫy lại được nó rồi. nó đói quá lại chui vào lồng nuôi. em cam ơn các bác đã đông viên em.em mây hôm nay mâts ngủ vì nó. chắc hôm nay ngủ ngon rồi

bongdemsg

hic.chia buồn cùng bác
bác gắn hoa quả vào lồng bẫy treo lên cây gần nhà hi vọng em nó vào tự vẫn.

vô danh

Ặc mấy bác chậm rùi chim đã về lồng cũ rồi chúc mừng chủ thớt nhé hôm nay kê cao đầu mà ngủ nha nhưng vẫn còn gặp 1 chút ác mộng nhưng sẽ qua thôi hi hi