nơi bẫy chào mào tp hcm

chaomao-007

Hi AE, sau một thời gian đi làm ở tp, cơn khác them bẫy chim đã lên hhijiji mà không biết tp mình có chỗ nào đi bẫy không. AE mình có biết chỗ nào tp mình đi bẫy được không giớ thiệu mình với. tks ae nhiều hiiijijij

neo

Bạn ở đâu , ở Sài Gòn thì chim cũng không con nhiều , mình cũng đang theo mấy cặp và đi tiền trạm mấy chỗ nhưng chim cũng trận lắm , nếu bạn muốn nhiều chim thì phải đi xa xa một chút , như long thành , trị an , hốc môn ....còn gần thì hiện tại trên quận 9 , quận 2 , thủ đức vẫn còn nhưng chim nhát lắm mồi phải xuất sắc mới bắt được . nếu bạn ở phía bắc thành phố thì lê minh xuân , phạm văn hai chim con nhưng trận lắm .
mùa này chim bắt đầu làm tổ nên khó bẫy lắm , khoảng tháng 10 trở đi thì dễ bẫy lại
vài lời
Neo

chaomao-007

Bạn ở đâu , ở Sài Gòn thì chim cũng không con nhiều , mình cũng đang theo mấy cặp và đi tiền trạm mấy chỗ nhưng chim cũng trận lắm , nếu bạn muốn nhiều chim thì phải đi xa xa một chút , như long thành , trị an , hốc môn ....còn gần thì hiện tại trên quận 9 , quận 2 , thủ đức vẫn còn nhưng chim nhát lắm mồi phải xuất sắc mới bắt được . nếu bạn ở phía bắc thành phố thì lê minh xuân , phạm văn hai chim con nhưng trận lắm .
mùa này chim bắt đầu làm tổ nên khó bẫy lắm , khoảng tháng 10 trở đi thì dễ bẫy lại
vài lời
Neo

ok tks bạn nhiều nha, khi nào có thời gian rãnh đi thử xem saohijiji

Jack Dam

khi nào đi cho tham gia ke nha mấy anh, cung thik bẫy nhưng k biết ở đâu có, 0972 374 129 (Đam)

ca_chep

tiếc quá lúc trước còn làm ở SG thì ko bít con chao mào là gì !!:p

ChaomaoGovap

vài lời
Neo
Cho em hỏi ở Gò Vấp hay Q7 chỗ nào còn chim ko anh Neo? Em muốn tập dượt cho con má trắng ở nhà thôi chứ ko mong bẫy được chim như bác Neo :(

Jack Dam

Mang đi cội cho nó dợt, ngồi cafe lai rai không tốt hơn sao, 1 mình mà lang thang đi bẫy vừa mệt vừa buồn, không biết dận diện chỗ nào có chim thì chắc lang thang cả ngày

ChaomaoGovap

Mang đi cội cho nó dợt, ngồi cafe lai rai không tốt hơn sao, 1 mình mà lang thang đi bẫy vừa mệt vừa buồn, không biết dận diện chỗ nào có chim thì chắc lang thang cả ngày
Cảm ơn anh,

Em muốn tập cho nó thành mồi để lâu lâu buồn đi chiến chim trời xem sao anh à. Có gì ko đúng anh em bỏ qua cho :)

maiduc87

Q9 thì đường bưng ông toàn hay chỗ trường thạnh, mấy bác đem mồi ra đấy xem.

maiduc87

Bác Neo chọc xỏ mình rồi, tại lâu ngày không vào dd và không có mồi đi đánh nên k biết. Đang chăm mấy em bổi để lên mồi kiếm cớ đi đánh cùng mấy ae kv Q9