Nết chơi kỳ lạ.

MrKhoaMars

Chào AE diễn đàn.
Chả là mình gặp trường hợp rất lạ, mình mới tuyển một chú chim mới về, cặp vô bất kỳ con chim nào cũng im ru cụp mào kiểu sợ. Bữa rồi mình đem thử ra dàn treo phơi nắng không thấy gì, đem kẹp luôn vô dàn mạnh, nó cụp mào khoảng 10s, mấy con bên cạnh xúm vô ché nó quá trời quá đất. Mà có cái lạ là tự nhiên nó dựng mào dậy chơi lại như điên. Chơi rất lâu. Bác nào gặp ca này chưa chỉ mình mới.

Kelangthang

Chắc nó là chim chơi trường quen rồi a , về nhà mới thì lạ nhà k chơi nhưng mà ra giàn thì nó đã quen với không khí giàn rồi . Lạ giàn tí lúc đâu rồi bắt nhịp đc thì phang thôi .

chaomaopr

Chào AE diễn đàn.
Chả là mình gặp trường hợp rất lạ, mình mới tuyển một chú chim mới về, cặp vô bất kỳ con chim nào cũng im ru cụp mào kiểu sợ. Bữa rồi mình đem thử ra dàn treo phơi nắng không thấy gì, đem kẹp luôn vô dàn mạnh, nó cụp mào khoảng 10s, mấy con bên cạnh xúm vô ché nó quá trời quá đất. Mà có cái lạ là tự nhiên nó dựng mào dậy chơi lại như điên. Chơi rất lâu. Bác nào gặp ca này chưa chỉ mình mới.
Bổi già hay gặp cảnh này. Trước cũng thấy ae có chim vậy. Bổi già treo ra biên tung ầm ầm. Ghét cho vô giàn chính chim xung quanh dập 1 hồi khùng lên chơi như điên.

MrKhoaMars

Cảm ơn ae. Lần đầu gặp thể loại này. Trước có ông anh bị 1 con mà mình ko tin nay gặp luôn. Nó dạng chim già mà nuôi ở nhà tầm 4 mùa chưa đi xa nhà lần nào. Nhìn nó mắc cười gì đâu, y như bị bà nhập.