nết chim hay do lồng ......

cristiano950

tình hình là em có chú chim ra trường chơi rất căng nuôi lông vuông cao 80cm 15 nan 1 cầu đứng để lọ thức ăn 1 cầu trên .Em ý chơi ở trường nết chơi lăng xăng hay bu thành lồng và chơi cánh cho em hỏi là do lồng hay do nết chim chơi như vậy nhở các cao thủ góp ý cho em nó 1 nhà mới tư vấn giúp em nên chuyển lồng hay không lồng tròn hay vuông bố trí cầu sao cho hợp lý nhất
Cám Ơn Anh Em Đã Quan Tâm Chia Sẽ

gangnam

theo tôi thì lồng 68 cầu ngang nếu ko lăng xăng nữa thì chứng tỏ hợp lông vuông . chứ ko phải tố chất .

cmtegiac

lồng vuông 80 mà 15 nan thì theo mình là nhỏ, bạn có nói chim bạn chơi lăng xăng như vậy không thích hợp với kiểu lồng vuông. Bạn chuyển chim qua lồng tròn 68 đặt 3 cầu bán nguyệt hoặc 3 cầu thẳng để xem chim có khá hơn không. Còn việc chim hay bu lồng trong khi đấu thì có thể chim bạn còn non mùa

cristiano950

nhân tiện cho mình hỏi chuyển từ lông vuông sang lồng tròn có ảnh hưởng chim hay không

cmtegiac

bắt tay vào làm thì mới biết được chứ bạn? Chim của bạn mà bạn hỏi có ảnh hưởng không thì khó trả lời quá

jackychang

Quyết định lồng vuông hay tròn dựa vào nết chơi của từng con, nhất là thái độ nhảy cầu, chuyền cầu đó bạn. Nếu nết chơi lăng xăng thì mình lên dùng lồng tròn rộng để 2 cầu bán nguyệt, còn nếu nết chơi điềm đạm, chững chạc thì hợp với lồng vuông. Ngoài ra có con để lồng vuông thì khỏe và ngược lại có con chỉ thích ở lồng tròn, chuyển sang lồng vuông là ngồi im ru rú suốt ngày trên cầu ngủ.

Bạn lên thử đổi lồng và theo dõi sẽ biết mà

cristiano950

cái này mình muốn hỏi là chuyển từ lồng vuông sang lồng tròn chim có lộn không ý mà

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Không thử sao biết ! Bạn bỏ nó vào lồng tròn 68 3 cầu thử đi!

cristiano950

cám ơn các bạn đã chia sẽ mình đã chuyển qua lông 64 nan 3 cầu bán nguyệt thái độ chim rất tốt ít bám lồng sàn cầu nhiều tuy còn lạ lồng chưa được linh hoạt nhưng đã có những dấu hiệu khả quan ...................

tran van trinh

tình hình là em có chú chim ra trường chơi rất căng nuôi lông vuông cao 80cm 15 nan 1 cầu đứng để lọ thức ăn 1 cầu trên .Em ý chơi ở trường nết chơi lăng xăng hay bu thành lồng và chơi cánh cho em hỏi là do lồng hay do nết chim chơi như vậy nhở các cao thủ góp ý cho em nó 1 nhà mới tư vấn giúp em nên chuyển lồng hay không lồng tròn hay vuông bố trí cầu sao cho hợp lý nhất
Cám Ơn Anh Em Đã Quan Tâm Chia Sẽ
chào bác những chú chim hay bu lồng thường là do con người mình nuôi nó tạo ra
thứ nhất là mình hay kẹp xác nhau ,thứ hai chim quá hungdử
hai nguyên nhân trên dẩn đến bu lồng,nên bác cứ thử cách này nha.
bác sang qua lồng tròn bỏ 3 cầu.bác mua lồng 68 nang thôi.để đi đấu dể sách đi
bác thử cách thay lồng .nếu không hết phải dần dần tập cho nó.
bằng cách khi lên dàng treo nó xa ra ,đừng để sát với những chú chim khát .dần dần rồi đưa vào
nhưng nết đó khó lắm bác ơi
chúc bác có chú chim không còn bu lồng