Nổi buồn nhờ các bạn chia sẽ

tampcbd

mình có một con chào mào chơi khá hay nhưng có mỗi một tật là cắn lông đuôi làm mình buồn wá. nhờ các bạn chỉ chút kinh nghiệm để em nó có bộ đuôi đẹp để miình làm cái clip gửi các bạn đánh giá nha. cảm ơn cácc bạn nhiều

N

namkiet

Guest
mình có một con chào mào chơi khá hay nhưng có mỗi một tật là cắn lông đuôi làm mình buồn wá. nhờ các bạn chỉ chút kinh nghiệm để em nó có bộ đuôi đẹp để miình làm cái clip gửi các bạn đánh giá nha. cảm ơn cácc bạn nhiều
Trước đây mình cũng có 1 con như vậy, nuôi gần 4 mùa nhưng không hết mặc dù đã làm tất cả mọi cách, chỉ còn cách duy nhất là thả nó về rừng bạn ah.
Thân

yeuchimhue

về lỗi này theo mình thì do chim đến thời kì xung quá , lên cao lửa mà bác chủ ít cho đi cội dượt nên bị , hoặc do bác cho chim đá nhau , thành thử quen sau này ức lên là nó tự xử , khắc phục có thể cho vào lồng tròn , nhưng ko để cầu dài mà bác nên để 3 cầu phụ kiểu bán nguyệt như lồng thái , để tránh chim tự xử đuôi ,

tampcbd

cảm ơn bạn nhiều nha, mình sẽ thử cách bạn chỉ. mong sẽ hiệu quả

nghethienan hue

chà tật này khó đây ,bạn có hay cho chim đá tay không ,nếu hay cho chim đá tay nó sẽ sung và tự hành xác đó .
thứ 2 là coi lại lồng ốc có sạch sẽ không
thứ 3 chim quá căng lửa ,bạn nên cho đi dợt cho nó đỡ xung
thứ 4 cho chim tắm nhiều hơn và phơi nắng đầy đủ

chúc thành công!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Nên treo chim ở nơi có nhiều chim cho nó đấu hạ nhiệt! Nếu bắt được thì bôi dầu vào đuôi nó! Khi nó cắn thấy cay sẽ bỏ tật!